ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโชว์.. พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลง 2550  (อ่าน 5051 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
จะเป็นพระลักษณ์หันไปทางด้านข้าง ไม่มีฝังพลอยครับเป็น รุ่นสองเนื้อทองแดง
องค์นี้ไม่อยากให้เหมือนใครผมเลยปิดทองให้ท่านซะเลย รายละเอียดคุณ ..cho
เกริ่นมาบ้างแล้วครับ เมตตามหานิยม โชคลาภก็เยี่ยมครับ  :057:

[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยครับเจ๋งเลย :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ค่าทำคงหลายกะตังนะคะเนี่ย........3 กษัตริย์เลย... สวยดีค่ะ แปลกดีมีเอกลักษณ์

พุทธศิลป์งดงามจริงๆ ค่ะ ของลป.กาหลงเนี่ย

เคยสอบถามไปยังศิษย์ที่ทำ เขาว่า กรมศิลปกร ออกแบบให้ค่ะ...
นอกจากความเข้มขลังในศรัทธาบารมีของลป.กาหลง อีกสิ่งหนึ่งที่หลงใหลคือ ศิลปที่งดงามบนองค์พระนี่แหละค่ะ

ท่านมีบารมีมาก...ถึงขั้นลูกศิษย์มีเรื่องทุกข์ใจ ลป. กาหลงมาเข้าฝันคืนนั้นดื้อๆ เลยค่ะ... 
:008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 10:12:40 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากเลยครับผมยอดเยี่ยมครับ  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
สวยงามดีนะครับ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยมาก ๆ เลยคะ   :016:
ดูแล้วมีเสน่ห์จริง ๆ ค่ะ 

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากๆ ครับ รุ่นนี้ สร้างมาพอสมควรเลย จะได้บูชากันเยอะๆ มีประสบการณ์ก็มาเล่ามั่งนะครับ  :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามครับศิลป์สวยจริงๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามมากครับ ปัดทองซะด้วย เงาวับเลย.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
งดงามครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
จะเป็นพระลักษณ์หันไปทางด้านข้าง ไม่มีฝังพลอยครับเป็น รุ่นสองเนื้อทองแดง
องค์นี้ไม่อยากให้เหมือนใครผมเลยปิดทองให้ท่านซะเลย รายละเอียดคุณ ..cho
เกริ่นมาบ้างแล้วครับ เมตตามหานิยม โชคลาภก็เยี่ยมครับ  :057:

คุณลีโอ มีประสบการณ์อะไรม่างปะคะ เล่าให้ฟังม่างสิ
เรื่องมหาเสน่ห์ของพระลักษณ์เนี่ย.... ยอดสุด สุดยอดนะคะ...ขอบอก...

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เทห์ไม่เหมือนใคร ของเขาไปฝังพลอยกัน ท่านเล่นปิดทองซะเลย สวยๆครัยชอบๆๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **

คุณลีโอ มีประสบการณ์อะไรม่างปะคะ เล่าให้ฟังม่างสิ
เรื่องมหาเสน่ห์ของพระลักษณ์เนี่ย.... ยอดสุด สุดยอดนะคะ...ขอบอก...

มีครับต้องบอกว่าไม่ธรรมดานะครับ เพราะผมได้ทดลองแขวนรุ่นสองว่าจะขลังเหมือนรุ่นแรกไหม ตั้งแต่ได้พระลักษณ์
แล้วทดลองเลี่ยมแขวนคอโชว์เดี่ยว เวเลาไปที่ทำงานปรากฎว่าเจ้านายจะรู้สึกไว้ใจงานที่ผมทำ ไม่จู้จี้เหมือนก่อน
   ส่วนเรื่องนี้ทีเด็ดครับ ในที่ทำงานผมจะมีสาว office ที่น่ารักอยู่คน น่ารักมาก เป็นดาวบริษัทผมว่างั้นเถอะ
ด้วยความน่ารักทำให้มีหนุ่มๆมาชอบแซวเป็นประจำ แต่น้องเขาไม่ค่อยจะเล่นด้วย ส่วนผมนะเหรอครับ อยากจะคุยแทบ
ขาดใจ แต่ไม่กล้าได้แต่มองห่างๆ เพราะผมเป็นคนเงียบๆ มีวันนึงผมยืนคุยเรื่องงานและถามปัญหาลูกน้องหน้า com
คุณเธอที่ผมแอบชอบมาส่งงานที่โต๊ะเอกสารใกล้ๆ ก็เดินปรี่เข้ามา แล้วอธิบายอะไรต่างๆ จนผมเข้าใจหมด ยังไม่ทัน
จะหายอึ้ง เธอก็ส่งยิ้มแล้วกลับแผนกไป  ( อึ้งจนลืมขอเบอร์โทรเลย แย่จัง  :075:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2552, 11:19:23 โดย leo »

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
งามจับใจคับป๋ม :015:
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง