ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญปี 19 ครับ ขอความรู้ลุงอเมซิ่งและท่านผู้รู้ครับ  (อ่าน 2147 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวย สภาพดีครับ ชอบมากเลย

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
-เหรียญแท้ครับบล๊อค พ. แตก  ด้านหลังตอนตัดขอบเหรียญบล๊อคขยับนิดหน่อย  ทำให้พิจารณาง่ายครับ  พวกทำเหรียญเก๊ส่วนมากจะหาเหรียญที่สวยๆ  95-100% มาถอดแบบครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ  ถ้าเป็นเหรียญบล๊อคขยับส่วนมากเหรียญจะแท้ครับ) ยินดีกับคุณVUT ด้วยครับ  ว่าแต่พักนี้หายไปไหนครับไม่ค่อยโพสภาพมาให้ชมเลย :001: :050:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เรียนถามเพิ่มครับ คุณลุงที่เคารพ
ตัว "พ" แตก นี่ "พ" ตรงไหนครับ
เพื่อเป็นความรู้ครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้า 

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เห็นกี่ครั้งก็ยังอยากได้ทุกครั้ง :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ผมบอกเลยว่างดงาม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ชัดเจนเลยครับ แค่ดูคำตอบลุงอเมซิ่งแล้วลองไปสังเกตดูการพอดูออกเลยครับ สุดยอดๆๆๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญบล๊อค พ. แตก  คือตัวอักษร คำว่า พ่อ ด้านหน้าของเหรียญ ตรงตัว พ.จะมีเส้นแตกจากตัว พ. ไปจนถึงหน้าแข้งของหลวงพ่อครับ ต้องสังเกตดีๆ เวลาส่องเหรียญลองค่อยๆตะแคงเหรียญดูครับ ( ที่เขาทำเก๊กันส่วนมากก็บล๊อคนี้แหละครับ ) ให้ข้อสังเกตอีกอย่างครับ  เหรียญบล๊อค พ. แตกนี้จะเป็นเหรียญรมดำครับ  ส่วนเหรียญบล๊อคนวะโลหะ จะรมน้ำตาล   สีของเหรียญทั้งสองบล๊อคนี้จะแตกต่างกันมากครับ   จริงๆมีลายละเอียดอีกมากมายเอาไว้ว่างๆแล้วผมจะบอกอีกทีครับ มันจะต้องมีรูปภาพประกอบ  ซึ่งผมเป็นคนที่ขี้เกียจถ่ายรูปมากครับ (ไม่ค่อยชำนาญ)

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณท่าน amazing2511 มากๆครับที่ให้ความกระจ่าง...... :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญบล๊อค พ. แตก  คือตัวอักษร คำว่า พ่อ ด้านหน้าของเหรียญ ตรงตัว พ.จะมีเส้นแตกจากตัว พ. ไปจนถึงหน้าแข้งของหลวงพ่อครับ ต้องสังเกตดีๆ เวลาส่องเหรียญลองค่อยๆตะแคงเหรียญดูครับ ( ที่เขาทำเก๊กันส่วนมากก็บล๊อคนี้แหละครับ ) ให้ข้อสังเกตอีกอย่างครับ  เหรียญบล๊อค พ. แตกนี้จะเป็นเหรียญรมดำครับ  ส่วนเหรียญบล๊อคนวะโลหะ จะรมน้ำตาล   สีของเหรียญทั้งสองบล๊อคนี้จะแตกต่างกันมากครับ   จริงๆมีลายละเอียดอีกมากมายเอาไว้ว่างๆแล้วผมจะบอกอีกทีครับ มันจะต้องมีรูปภาพประกอบ  ซึ่งผมเป็นคนที่ขี้เกียจถ่ายรูปมากครับ (ไม่ค่อยชำนาญ)

จัดจ้าน ชัดเจนอีกแล้วครับ พี่ อเมซิ่ง ...  :016:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :016: ชัดเจน ครับ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

เหรียญนี้ พ.พานแตกครับ นำรูปมาให้กระจ่างครับ   :001: :001: :001: :002: :002: :002:

ขอบคุณ คุณลุงอะเมซิ่งมากนะครับที่ให้ข้อมูล ผมเลยนำรูปมาประกอบครับ อนุญาตด้วยครับ จะได้กระจ่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 08:52:21 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามมากๆิ ครับ ได้ความรู้อีกแล้วิ   ขอบคุณมากครับผม  น้อมรับวรยุทธ์ครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ข้อมูลแน่นสุดยอดครับคุณลุงอเมซิ่งขอบคุณมากครับศึกษาๆ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดครับ เรื่องวิชาดูพระนี่ ในบอร์ดนี้เห็นจะไม่มีใครเกินท่านamazing2511 ของชาวเรานะครับ

...ขอบคุณท่านnok ครับสำหรับภาพประกอบ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยว่าถ้ามีความพร้อม คงต้องขอความอนุเคราะห์คุณamazing2511ช่วยแนะนำน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
กระจ่าง
แจ่ม
งดงาม....

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล