ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับอยากรู้มานานแล้วว่าป้าใส่แว่นหน้ากุฏิหลวงตาอั๊บเป็นใคร  (อ่าน 4044 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณยิ้ม

• ตติยะ
ทำไมปากร้าย พูดแต่เรื่องเงินทองครับ
ล่าสุดน้องๆที่ทำงานไปกราบหลวงตามาพึ่งเล่าให้ฟังเมื่อวานตอนไปเยี่ยมเพื่อนผมคนนึง
น้องเค้าถามกับหลวงตาว่ามีของดีให้ผมทำบุญรับกับมือหลวงตาบ้างหรือไม่
ป้าเเว่นแกตะโกนสวนมาว่า ไม่มีหลอกจะมาขอได้ยังไง ต้องซื้อที่ตู้นี่แหละ อะไรประมาณนี้
น้องยืนยันว่ายังไม่ทันได้ขอเลยแค่บอกว่าจะทำบุญกับหลวงตา
แล้วป้าแกก้บ่นๆอะไรยืดยาวมากมาย เกี่ยวกับขายถูกอยู่แล้วยังจะมีพวกขอฟรี จะให้ขายเท่าไหร่ แค่นี้ก็ไม่ได้อะไรแล้ววัดอื่นหลวงพ่อไม่ดังขายกันเป็นพันๆอะไรประมาณนี้ คือพูดแต่เรื่องเงินๆทองๆตลอด
ทำเอาน้องหน้าเสีย ก็ไม่ได้อะไรเพราะตั้งใจไปทำบุญกัน หลวงตาท่านก็เฉยๆ ท่านคงเมตตาโปรดทุกคน
ก็ได้แต่ลากลับเงียบๆแต่คง ไม่เช่าหาอะไรจากป้าแกแน่นอน ไม่ได้ไม่เป็นไร มีโอกาสก็จะกลับมากราบหลวงตาใหม่

สำหรับป้าคนนี้คนอ้วนใส่เเว่นผมเองก็เจอทุกครั้ง รู้แต่แกปากร้าย พวกผมที่ไปก็ไม่มีใครพูดด้วย ไม่เช่าของถ้าแกอยู่ตู้ แต่บางทีจะมีอีกคนนึงมาก็จะพูดกับคนนั้นมากกว่า

สำหรับหลวงตาอั๊บสมัยปัจจุบันที่ท่านไม่ได้มีของอยู่ติดตัวแล้วต้องเอาจากตู้ที่ป้าแว่นแกคุม พวกผมเลยได้แต่ไปกราบอย่างเดียวตอนหลังๆ ยกเว้นคนอื่นอยู่ตู้

ขอทราบหน่อยครับว่าแกเป็นใคร จะว่าไปทำให้หลวงตาเสียชื่อเหมือนกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 08:18:27 โดย คุณยิ้ม »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
คุณป้า คนนี้แกเป็นญาติกะหลวงปู่ อะครับ เรื่องนี้ก็พูดยากนะ  :049:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
เห็นเขาว่าเป็นน้องสาวหลวงปู่นะครับ คำพูดคำจาแกเป็นอย่างนั้นเองมั้งครับ อย่าไปคิดอะไรมาก จริตคนเราไม่เหมือนกันครับ ผมก็เช่าของจากตู้โดยผ่านป้าเหมือนกันครับ  :002:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
คุณยิ้มไม่ใช่คนแรกที่เจอ..เป็นเอกลักษณ์ของป้าแกน่ะครับ...

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ลองเข้าไปกราบหลวงปู่แล้วบอกหลวงปู่ดังๆ ขอบูชาวัตถุมงคลครับ ....ตะกรุดไผ่ตันยังมีที่หลวงปู่นะครับ เพราะเดือนที่แล้วผมยังขอบูชาจากหลวงปู่อยู่เลย ....จารให้สดๆๆ ด้วย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอนน้องลิงน้อยไปท้องไทร ก็เจอแบบนี้หล่ะ

งง อยู่เเหมือนกัน เช็คดูแล้ว แต่ละคนก็เจอเหตุการณ์แบบนี้อ่ะ

ต้องทำใจ อย่าไปถือสาค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เขาคือ ป้าจิ้น ไงครับ ....  :058:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เขาคือ ป้าจิ้น ไงครับ ....  :058:

ถูกต้องนะคร้าบบบ.....
แกก็เป็นอย่างนี้มานานแล้วนะครับ
แต่ผมเองยังไม่เคยเจอป้าจิ้นบ่นกับตัวเองเลย...ก็คุยกันดีนะครับ(มีขนมให้กินอีกต่างหาก) :003:
เรื่องแบบนี้อย่าไปคิดมากเลยครับ ทุกที่ต้องมีแบบนี้เสมอแหละครับ
ไม่มีอะไรดีหรือไม่ดีที่สุดหรอกครับ :045:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ ตามที่เพื่อนๆพูดกันล่ะครับ.. 36;

...เงินทองที่ทำบูชาวัตถุมงคล ถือว่าทำบุญเอาเงินมาร่วมปฏิสังขรถาวรวัตถุ วัดท้องไทร ก็แล้วกันครับ สบายใจดี...

...อย่างอื่นอย่าคิดมากครับ ถือว่าเราไปกราบหลวงปู่อั๊บ ที่เราเคารพครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ ผมไปจะได้ระวัง :002: :002: :002:

ออฟไลน์ thaiput

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thaiput007@hotmail.com
    • อีเมล
ครับป้าจิ้นมีศักดิ์เป็นญาติของหลวงปู่ มีกริยาพูดจาแบบโผงผางเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวอยู่แล้วครับ ปากร้ายใจดี อย่าคิดมากนะครับ..  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมไม่เคยไปกราบหลวงปู่เลยซักที ขอบคุณท่านที่นำเรื่องมาบอกกัน มีโอกาสไปจะได้ตัวถูก เดี๋ยวโดนป้าแกเล่นมาแย่เลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
รู้เขารู้เรา รบร้อยชนะร้อยห้าสิบครั้งค่ะ...

อยากรู้เทคนิคเข้าหาป้าจิ้นปะ... 555 เด่วกระซิบบอกให้ ไม่น่ายากนะ 555 ...

ถ้าพี่โดนแบบนั้นก็แย่เหมือนกันนะคะ...โชคดีไปแกไม่ได้ทำกะพี่โชวค่ะ....  :077: ไม่รู้เหมือนกันจะแจ๊กพ็อตกะเขาอีกเมื่อไหร่..555 พี่เข้าใจแกค่ะ.. :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 04:18:24 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ก็ไม่ต้องเช่าครับ
สบายใจดีครับ
  ถ้าไปกราบไปไหว้หลวงปู่ไปเถิดครับ
เรื่องของคน เรื่องของของ
    เตือนแล้วบอกแล้วแต่ก็มิได้นำพา
แต่ก่อนอะไรอยู่ที่หลวงปู่ท่านแจกหมด
   ขนาดที่เค้าให้มาปลุกวันอะไรหว่า ที่มาออกตามศูนย์
อยู่ที่หลวงปู่ท่านก็แจกหมด
   คนนั้นคนนี้ทำอะไรมาให้ท่านจารท่านเสก
ท่านทำไหวท่านก็ทำ
 บางคนท่านทำให้แล้วยังเอาขี้มาป้ายวัดป้ายครูบาอาจารย์ไว้อีก
 เรื่องของคน มันก็คนนะครับ
ไม่ได้ขัดเรื่องสร้างบุญสร้างกุศล
ถ้าไม่เช่าวัตถุมงคล
พระท่านก็มีฉันครับ
  คนแหลมบัว  คนท้องไทร
ใจบุญใส่บาตรทุกเช้า
   เรื่องค่าน้ำค่าไฟ มีคนช่วยวัดอยู่แล้วตามกำลัง
ตราบใดวัดเป็นวัดของพระพุทธศาสนาอยู่ได้แน่นอน
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
  ผมเขียนแค่นี้ถ้าอยากขี่ม้าสามศอกไปฟ้อง
ทำให้ครูบาอาจารย์ไม่สบายใจก็เชิญนะครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ปล.ความกระทู้แบบนี้ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ตั้งไว้กี่ที่ครับ
   ขอลบที่คนรักมีดนะครับ

• ตติยะ
ปล.ความกระทู้แบบนี้ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ตั้งไว้กี่ที่ครับ
   ขอลบที่คนรักมีดนะครับ

อ้าวทำไมเหรอครับ ลบได้ครับ พอดีผมเป็นสมาชิกที่นั่นด้วย ถ้าไปกระทบกระเทือนพี่ก็ขอโทษด้วยครับ
ผมไม่ทราบจริงๆ
ผมศรัทธาหลวงตาอั๊บ แต่ไม่เข้าใจบางอย่างก็มาถามครับ ถามไว้แค่2เว็ปนี่แหละครับ

• ตติยะ
   ก็ไม่ต้องเช่าครับ
สบายใจดีครับ
  ถ้าไปกราบไปไหว้หลวงปู่ไปเถิดครับ
เรื่องของคน เรื่องของของ
    เตือนแล้วบอกแล้วแต่ก็มิได้นำพา
แต่ก่อนอะไรอยู่ที่หลวงปู่ท่านแจกหมด
   ขนาดที่เค้าให้มาปลุกวันอะไรหว่า ที่มาออกตามศูนย์
อยู่ที่หลวงปู่ท่านก็แจกหมด
   คนนั้นคนนี้ทำอะไรมาให้ท่านจารท่านเสก
ท่านทำไหวท่านก็ทำ
 บางคนท่านทำให้แล้วยังเอาขี้มาป้ายวัดป้ายครูบาอาจารย์ไว้อีก
 เรื่องของคน มันก็คนนะครับ
ไม่ได้ขัดเรื่องสร้างบุญสร้างกุศล
ถ้าไม่เช่าวัตถุมงคล
พระท่านก็มีฉันครับ
  คนแหลมบัว  คนท้องไทร
ใจบุญใส่บาตรทุกเช้า
   เรื่องค่าน้ำค่าไฟ มีคนช่วยวัดอยู่แล้วตามกำลัง
ตราบใดวัดเป็นวัดของพระพุทธศาสนาอยู่ได้แน่นอน
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
  ผมเขียนแค่นี้ถ้าอยากขี่ม้าสามศอกไปฟ้อง
ทำให้ครูบาอาจารย์ไม่สบายใจก็เชิญนะครับ

เอ่อ ใครฟ้องครับ ถ้าหมายถึงผมไปฟ้อง นี่เข้าใจผิดมหาศาลมโหฬารครับ
ผมไปทำบุญทุกครั้งไม่เช่าพระ ไม่ได้แปลว่าไม่ทำบุญครับ เอาวองยัดมือหลวงตาทุกทีที่ไป

ไม่เอาน่า เรียกตัว "สติ" กลับมาครับพี่

ใครก้อยากให้วัดให้หลวงพ่อที่เราศรัทธามีแต่คนมองในแง่ดีครับ ทำไมไปมองว่า คนแหลมบัวคนท้องไทร แบ่งทำไม ไม่เอาน่า

ผมเข้าใจพี่นะ แต่ถ้าจะปกป้องป้าจิ้นปกป้องวัดลักษณะนี้ ไม่เอานะครับพี่ เข้าใจความเจตตาดีของอีกฝ่ายผิดเปล่าๆครับ

อ่านดีๆครับ กำหนด สติ อ่าน แล้วพี่จะเข้าใจเนื้อความจริงครับพี่

นับถือ

• ตติยะ
อ้อ แล้วที่ตั้งที่อีกเวปเพราะที่นั่นมีสายตรงวัดท้องไทรอยู่เห็นเป็นกระทู้แนะนำครับ :004: :004: :004:

ดูเหมือนพี่อินมากเลยครับ ไม่มีใครทำให้เราหมองได้เท่ากับตัวเราทำเอง หลวงตาท่านเป็นพระสุปฏิปันโน

ต่อให้เอาขี้ไปป้ายอย่างที่พี่ว่าว่ามีคนเคยทำ ท่านก็ไม่มีวันหมองครับ ผมศรัทธาท่านเช่นกัน

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

เอ่อ ใครฟ้องครับ ถ้าหมายถึงผมไปฟ้อง นี่เข้าใจผิดมหาศาลมโหฬารครับ
ผมไปทำบุญทุกครั้งไม่เช่าพระ ไม่ได้แปลว่าไม่ทำบุญครับ เอาวองยัดมือหลวงตาทุกทีที่ไป

ไม่เอาน่า เรียกตัว "สติ" กลับมาครับพี่

ใครก้อยากให้วัดให้หลวงพ่อที่เราศรัทธามีแต่คนมองในแง่ดีครับ ทำไมไปมองว่า คนแหลมบัวคนท้องไทร แบ่งทำไม ไม่เอาน่า

ผมเข้าใจพี่นะ แต่ถ้าจะปกป้องป้าจิ้นปกป้องวัดลักษณะนี้ ไม่เอานะครับพี่ เข้าใจความเจตตาดีของอีกฝ่ายผิดเปล่าๆครับ

อ่านดีๆครับ กำหนด สติ อ่าน แล้วพี่จะเข้าใจเนื้อความจริงครับพี่

นับถือ
ผมว่าคุณน่าจะใช้สติมากกว่านะครับ
    ผมไม่ได้ปกป้องใครทั้งสิ้น
ลองกับไปอ่านดูใหม่อีกรอบนะครับ
    ผมไม่ได้ว่าอะไรคนตั้งกระทู้นะ
เหอ เหอ เหอ

• ตติยะ
ผมผิดเองครับ

ผมขอโทษครับ :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมนี่โชคดีอะ ป้าแกไม่เหงว่าไรเลย แถมตอนไปมีป้าอีกคน พาเข้าไปหาหลวงปู่ด้วย นะครับ หลวงปู่กำลังจำวัด เกรงใจก็เกรงใจ
แต่ก็พาผมไปกราบ หลวงปู่ในห้องจนได้ .....แบบ นึกว่าจะไมได้เจอหลวงปู่ซะแล้ว

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ผมผิดเองครับ

ผมขอโทษครับ :114:
   ขอบคุณครับ
ผมเรียนตามตรงถ้าได้อ่านกระทู้เก่าๆจะทราบครับ
  ว่าผมเป็นอย่างไร
ถ้าใครมันทำไม่ดีกับเรา พูดไม่ดีกับเรา ไม่ต้องเช่าครับ
   ผมเคยเตือนเคยบอกเค้าแล้ว
แต่ก็มิได้นำพา

ส่วนเรื่องฟ้องนั้น ครั้งหนึ่งผมเขียนอะไรตรงไปหน่อย
คงไปเหยียบ หรือขัดอะไรใครเข้า มีคนไปฟ้อง
  ฟ้องครูบาอาจารย์นะครับ  ไม่รู้กลัวอะไรกัน
ความจริงหรือความจริง
เหอ เหอ เหอ
   ขอบคุณมากครับ
ที่เข้าใจกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เป็นความคิดส่วนตัวไม่น่าจะออกมาสู่สาธารณชนน่ะค่ะ

(ในความคิดกวางนะ) :075:

วันนี้สงสารป้าแก..คงจามทั้งวัน :067:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แกชื่อยายจิ้นน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ก็ไม่ต้องไปสนใจซิครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ป้าจิ้น น้องสาวหลวงปู่คับ แกก็เป็นแบบนี้มานานไม่เห้นแปลกเลยคับ แต่ถ้าคุยดีๆๆแกใจดีนะคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ใจดีกับศีลธรรมคนละประเด็นกันครับ รู้กันอยู่แต่ทำอะไรไม่ได้  :060: :059:

เงินถ้าเข้าวัดไป ได้นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์แก่วัดตามเจตนา ก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
 :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ป้าแกเป็นน้องสาวปู่อั๊พหยั่งที่น้องเต้ว่าน่านหละค่ะ แม่นแหล่ว..แกเป็นอย่างนั้นหละ..

ความท้าทายอยู่ที่ใครจะสามารถ.... เช่าของจาก 'ป้าจิ้น' แล้วได้ของแถมมั่ง.............

... ว่าจะลองดูค่ะ...ลุ้นดีว่า (จะโดนด่าตะเพิด หรือ ได้ของแถม.... ) :004: ไว้มาเล่าให้ฟังนะคะ...

(พี่เคยหลอก เด็กๆ แก นวดขาให้พี่อ่ะค่ะ... แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า  แกนวดให้คนอื่นด้วยอ่ะเป่า... :004:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 10:09:11 โดย cho presley »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่าครับ ก่ะจะไปกราบหลวงปู่อั๊บสักที เเต่ไป วัดสามง่าม วัดบางพระ เสียเวลาหมดเลย ^^  :005: :005: :005:

เเล้ววัดท้องไทรอยู่ช่วยไหนหรือครับ ?

เพื่อนบอกว่าไกล้กลับวัดศรีษะทองรึป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

??

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ผมก็เคยไปกราบหลวงปู่ครั้งนึงครับ ช่วงที่ท่านออกจากโรงพยาบาลมาแล้ว
เจอป้า 2 คนครับ ก็คุยดีทั้งสองคนนะครับ อาจจะเป็นเพราะผมไปกับแม่มั้งครับ
เห็นมีผู้ใหญ่มาด้วย

แต่ก็ได้ยินมาเหมือนกันว่าป้าดุ นานาจิตตังครับผม ป้าอาจจะเป็นแบบปากร้ายใจดีก็ได้ครับ

(ไม่ทราบว่าภาพด้านบนเป็นภาพปัจจุบันของหลวงปู่อั๊พหรือเปล่าครับ ครั้งก่อนไป ท่านยังลุกไม่ขึ้นครับต้องเข้าไปกราบท่านที่เตียงนอนน่ะครับ
ถ้าท่านแข็งแรงดีแล้วว่าจะไปกราบท่านอีกครับ)

ขอบคุณมากๆครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมก็ไปกราบหลวงปู่มาแล้วครับ ผมก็ขอเมตตาหลวงปู่ทั้งเป่าทั้งเสกจนเกรงใจท่านจริงๆเมตตามากครับ สำหรับป้าจิ้นอะไรนั่นผมก็ไม่สนใจเพราะผมมาหาหลวงปู่และมาทำบุญกับหลวงปู่อย่างเดียวครับ ขอย้ำหลวงปู่ท่านเมตตามากจริงๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ผมพึ่งไปมาคับ หลวงปู่ท่านผูกข้อมือให้ แถมตอนกลับท่านยังให้ แม่นางพิมมา เนื้อดินหลังจารหมึกสีทอง  หลวงปู่ท่านใจดีคับคุยกับท่านสนุกดี หลวงปู่ท่านดูสดชื่นมากแต่ท่านผอมลงคับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้โชคดีทุกๆท่านนะครับ สวัสดี 31; 31; 31;

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมชอบนะ ป้าจิ้นเนี๊ย แซวป้าเขาเล่นที่ไร โดนตอกกลับหน้าหงายทุกที แต่ก็ ขำ ขำ   :005: :005:

ใครมาชี้อะไรในตู้ คุณปา้จะบอกราคาทันควัน...ห้าร้อย...  นั้นห้าร้อย นี่ห้าร้อย ...

แหม๋ๆ สามร้อยก็มีนะป้า  ดูหน่อยเถอะว่าเขาถามของชิ้นไหน 
  :004: :004: :004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 05:06:34 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ผมชอบนะ ป้าจิ้นเนี๊ย แซวป้าเขาเล่นที่ไร โดนตอกกลับหน้าหงายทุกที แต่ก็ ขำ ขำ   :005: :005:

ใครมาชี้อะไรในตู้ คุณปา้จะบอกราคาทันควัน...ห้าร้อย...  นั้นห้าร้อย นี่ห้าร้อย ...

แหม๋ๆ สามร้อยก็มีนะป้า  ดูหน่อยเถอะว่าเขาถามของชิ้นไหน 
  :004: :004: :004:

ไว้อชิบอกป้าหน่อยซิ ว่ากลยุทธ์ในการตั้งราคาน่าจะลงท้ายด้วย99น่ะ ให้ป้าตั้ง499 แล้วเวลาบอก ให้บอกสี่ร้อยกว่า ดูจ่ายน้อยกว่าห้าร้อยเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 05:48:27 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ไป 2ครั้ง ยังไม่เจอครับ แต่ไม่เจอดีกว่า ชอบดูนานๆไม่ซื้อ 03;