ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา ความทรงจำดีๆ ที่เราไม่ลืม  (อ่าน 7166 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

เป็นภาพเมื่อครั้งงานปลุกเสกพระเครื่องรุ่นสุดท้ายของวัดตะเคียนเมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 51

หลวงปู่ทิม กับ หลวงปู่เเย้ม วัดตะเคียน อ.บางกรวย จ.นนทบุรี

ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2552 ที่กุฏิหลวงปู่ วัดพระขาว ในงานฉลองแซยิด 8 รอบ ก่อนท่านจะละสังขาร 8 วัน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เป็นภาพที่งดงามครับ
บรรยายความรู้สึก :054:
กราบหลวงปู่ทั้งสองครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน :016:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

• ก้นบาตร
ครับผม ถ้ามีโอกาศจะหาภาพสวยๆ เนื้อหาดี ๆ มาให้รับชมกันครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณภาพที่น่าประทับใจค่ะ  :050: :050:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน ภาพหลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆครับ
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
พระขุนแผนที่ร่วมกันเสก :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เป็นภาพที่จะอยู่ในความทรงจำตลอดไปครับ

• ก้นบาตร