ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานฉลองอายุวัฒนมงคล พระสมุห์เจือ ปิยสีโล  (อ่าน 2943 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอเชิญร่วมงานฉลองอายุวัฒนมงคลครบ ๗ รอบ ๘๔ ปี พระสมุห์เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว ต.บางกระเบา อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

โพธิสงฆ์ผู้เปี่ยมด้วยเมตตาลุ่มแม่น้ำนครชัยศรี

กำหนดงาน วันพฤหัสบดีที่ ๑๔ พฤษภาคม ๒๕๕๒ ช่วงเช้า พระเถรานุเถระ พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์เจริญพระพุทธมนต์ เวลาประมาณ ๑๑.๐๐ น. หลวงปู่เจือถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ สามเณรที่นิมนต์มาเจริญพระพุทธมนต์ ช่วงบ่าย ทำพิธีสรงน้ำหลวงปู่โดยจะให้พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ข้าราชการ ประชาชน ตามลำดับ

สถานที่จัดงาน ศาลาเพิ่มบุญ วัดกลางบางแก้ว

ในวันพฤหัสบดีที่ ๑๔ พฤษภาคม นี้ คณะกรรมการ "กองทุนปิยสีโล" วัดกลางบางแก้ว ได้จัดงานทำบุญฉลองอายุครบ ๗ รอบ ๘๔ ปี ของ หลวงปู่เจือ ปิยสีโล ศิษย์ผู้สืบสายพุทธาคมวัดกลางบางแก้วจาก หลวงปู่เพิ่ม โดยตรง เพื่อเป็นการแสดงมุทิตาสักการะแด่หลวงปู่ โดยจะมีพิธีสงฆ์ตั้งแต่เวลา ๐๘.๐๐ น. จนถึงเวลา ๑๓.๐๐ น. จึงเริ่มพิธีสรงน้ำแด่หลวงปู่เจือ ในโอกาสนี้หลวงปู่ได้มอบให้ "กองทุนปิยสีโล" ของท่านจัดสร้าง เหรียญเสมาเล็ก รุ่นสรงน้ำ เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง พร้อมทั้งหนังสือ "เพราะสิ่งนี้มี สิ่งนี้จึงมี? แจกฟรี ! แก่ผู้ร่วมพิธีสรงน้ำโดยทั่วกัน

สำหรับผู้ที่ไปร่วมงานทำบุญครั้งนี้ ทางวัดมีอาหาร และเครื่องดื่ม จากบรรดาศิษยานุศิษย์ นำมาเลี้ยงฟรีตลอดงาน

ที่มา -  http://www.pantown.com/board.php?id=39149&area=3&name=board3&topic=133&action=view
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 10:38:31 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านสิบทัศน์มากครับ ที่นำข่าวสารและกำหนดการมาแจ้ง... :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 10:39:55 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณท่านเก่งมากๆครับ  อยากไปแต่ติดงานอ่ะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านสิบทัศน์มากครับ.....ถ้าไม่ติดไรไปแน่ครับ... :002:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
:054:หลวงปู่เจือ  วัดกลางบางแก้ว  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับพี่เก่ง มีงานบุญมาฝากกันอีกแล้ว
งานที่ไหนมีวันหยุดเสาร์อาทิตย์บ้างนะ อยากไปร่วมงานจังครับ
วันธรรมดาไปไม่ได้อ่ะครับ เห้อ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เก่งครับถ้าไม่ติดธุระอะไรจะไปครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น้อมนัมกสารหลวงปู่ครับ

ขอบคุณท่านเก่งมากครับ ที่นำข่าวสารงานบุญมาบอกกล่าวกัน

ถ้าไม่ติดภาะกิจสำคัญ ต้องหาโอกาสไปร่วมงานครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอบคุณภาพ และข่าว งดงามเกินบรรยายแท้... ไปทีไรร้อนๆ ก็ไม่ยอมไปถ่ายซักที... ไว้หาภาพมาแจมให้ด้วยนะคะ (ช่วยกันทำมาหากิน)

cho presley       

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ  สาธุ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณข้อมูลจากพี่เก่งมาก ครับ สาธุ ครับ มีโอกาศอาจได้ไป ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากครับ ที่นำเสนอข้อมูลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 03:33:01 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ต้องหาเวลาไปสะหน่อย  :048:  โอกาศดีๆ แจกเหรียญดีๆ มีกันน้อยนิด  :005:

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ  :053:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนา ด้วยครับ ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
หลวงปู่สิงห์โตก็ไปครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ...

(ช่วงนี้งานเข้าครับ อิอิอิ)...

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ

ครับผม  :016: :015:  :053:    :053: