ผู้เขียน หัวข้อ: "" ไปสักกับหลวงพี่ติ่งมาค่ะ เเต่ไม่ทราบว่ายันต์อะไรอ่าคะ วานผู้รู้ช่วยที ""  (อ่าน 3192 ครั้ง)

พรู

• บุคคลทั่วไป
 ? ? ? ? ?วันนี้ไปสักน้ำมันมาคะ ?เรียนหลวงพี่ติ่งท่านไปว่าเคยสักสาริกาลิ้นทองกับท่านไปเเล้ว ?เเต่กลัวว่าของจะหลุดเพราะพลาดไปรอดราวตากผ้ามาโดยไม่ตั้งใจ

ท่านก็เลยสักสาริกาให้อีกครั้ง ? เเต่คราวนี้ท่านลงที่เเขนทั้ง 2 ข้างเพิ่มให้ ... ด้านขวาสักไม่เยอะคะ ? เเต่อีกข้างสิคะสักยาวเป็นปื้นเลย ....ไม่ทราบว่าคือยันต์อะไรอ่าคะ ???[

( พาเพื่อนไปสักเมตตามหานิยมด้วยอีก 2 คนค่ะ เเต่ของเพื่อนทั้ง 2 .... รูปยันต์ 2 ข้างเท่าๆกันอ่าคะ ) ?เเละรูปลวดลายก็ต่างกัน เลยงงๆ ?ไงคะ ?ว่าทำไมถึงต่าง ???

.. เพราะก็ขอเมตตามหานิยมเหมือนกันไงคะ

? ? ? ? ?...เเต่ครั้งเเรกที่ไปสัก ?เจอหน้าปุ๊บหลวงพี่ติ่งท่านทักคะ ?ว่าเราน่าจะเกิดมาเป็นผู้ชายนะ ?( พรูไม่ใช่ทอมนะคะ ?ผู้หญิงปกติเนี้ยะล่ะค่ะ ) ? วานพี่ๆผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ?T_T

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
เรื่องรอยสักอ่ะครับ อธิบายไม่ละเอียดจึงไม่สามารถทราบได้นะครับว่าเป้นยันต์อะไร ส่วนมากหลวงพี่ติ่งท่านจะให้พวกๆเมตตามหานิยแก่ผู้หญิง คราวหน้าไปสักอีกถามท่านได้ครับว่าท่านสักอะไรให้ หลวงพี่ติ่งท่านใจดีมากๆๆครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
เหนด้วยคับ ผม...ท่านเปนพระที่ใจดีมั๊กๆบ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
น่าจะมีรูปถ่ายนะครับ จะได้เห็นลักษณะของยันต์จะได้บอกได้ว่ายันต์อะไร อธิบายมาแบบนี้หมดปัญญาครับ :075: :075: :075:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
? ? ? ? ? สักมาเจ็บมั้ย แล้วใช้เวลานานมั้ย? :o? คืออยากจะสักบ้างคะ
 คือถ้ามีอะไรแนะนำ ช่วย รบกวนตอบไปที่เมลเราโดยตรงเลยนะคะ
? ?chantra-aoy@hotmail.com? นะคะ :-*

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

pru

• บุคคลทั่วไป

เจ้าของกระทู้เองนะคะ  ...

มาอธิบายต่ออ่าคะ  ว่าลักษณะยันต์ข้างที่เล็กกว่าจะเหมือนเป็นรูปวงกลมๆ  เเต่อีกข้างที่ว่ายาวเป็นปื้นๆตามยาวลงมา

ลักษณะเหมือนเป็นเหมือนตัวลูกน้ำเลยค่ะ  (คือเหมือนมีหัวเเล้วก็มีหางตามยาวลงมาอ่าคะ )  เเบบนี้คะ ,

... รบกวนหน่อยนะคะ  ^_^

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ง่า....ช่วยลงรูปจะดีกว่าไหมครับ พอจะมีรูปถ่ายรึเปล่า จะได้บอกให้ชัดเจนกันไปเลยครับว่าเป็นยันต์อะไร หรือไม่ทางที่ดีก็ควรถามกับ อ. ที่สักให้ไปเลยว่ายันต์ที่ท่านสักให้เป็นยันตือะไร..ท่านไม่ว่าอะไรหรกครับ อ. ที่วัดบางพระใจดีทุกท่านเลยครับไม่ต้องกลัวถามเลย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
? ? ? ? ? สักมาเจ็บมั้ย แล้วใช้เวลานานมั้ย? :o? คืออยากจะสักบ้างคะ
 คือถ้ามีอะไรแนะนำ ช่วย รบกวนตอบไปที่เมลเราโดยตรงเลยนะคะ
? ?chantra-aoy@hotmail.com? นะคะ :-*

ไม่เจ็บหรอกครับคุณออยใช้เวลาไม่นานด้วย(ถ้าสักน้ำมันน่ะ)

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
พุดซ้อนป่ะ

ไอ้โดดมึงมั่วป่าว เขายังไม่ลงรุปเลย [ไอ้มั่ว] :D

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ