ผู้เขียน หัวข้อ: ดูบรรยากาศวัดไร่ขิงกับนายต้นน้ำแล้ว มาดูบรรยากาศวัดสุทัศน์ กันบ้้างนะ  (อ่าน 2326 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
แบ่งปันกันดูนะ
วันวิสาขบูชา  วันสำคัญของชาวพุทธทุกๆท่าน

ทำบุญแล้วเวียนเทียน อิ่มบุญและสุขใจ

พระศรีศากยมุนี

นำหน้าพิธีโดยพระคุณเจ้า

อุโบสถ

สัญลักษณ์ของ กรุงเทพฯ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งานใหญ่มากๆขอบคุฯสำหรับภาพบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ลายจิตรกรรมฝาผนัง + สถาปัตยกรรม บ่งบอกถึงความเป็นไทยได้อย่างแท้จริง

ลายละเอียด + ความพิถีพิถัน ยกให้เต็ม100  :053:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 11:03:24 โดย `][รัตนะ][` »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ thaiput

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thaiput007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศดีๆๆของพุทธศาสนิกชนชาวไทย เห็นแล้วอิ่มบุญเลยครับ..

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณท่าน `][รัตนะ][`  สำหรับคำชมครับ

และขอบคุณสำหรับวัว หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
ที่เมตตาให้ผมครับ :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ใครเวียนเทียนที่วัดโคปูน..ส่งรูปมาฝากหน่อยครับ คิดถึงหลวงพี่พัน ไม่ว่างไปกราบท่านนานแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านjob@love  วัดสุทัศน์ คนเยอะมากกกก... :016:

...อนุโมทนาบุญด้วยครับ...

..สาธุ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามจริงๆ ที่วัดสุทัศน์ และเสาชิงช้า ถ่ายรูปสวยมากครับ ...  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 12:57:53 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาด้วยเหมือนกัน

รูปเสาชิงช้านี้งามจริงๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
วัดสวย และใหญ่มากครับผม :015:

มีโอกาศต้องไปเที่ยวนะครับ :050:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
พระพุทธรูปสวยมากครับ  พุทธศิลป์ก็สุดยอด   :015: ขอบคุณมากครับที่นำบรรยากาศมาฝาก
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอชื่นชมนะคะ... ภาพแน่นมาก! รู้สึกถึงความตั้งใจ...ดังนั้น..คะแนนความตั้งใจเทให้หมดหน้าตัก ทุกชิป...

ได้บุญไปเยอะมะวานยังไม่พอ ยังแบ่งปันบรรยากาศมาให้ชาวเว็บบอร์ดได้ซึมซับบรรยากาศ...  :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 07:21:56 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ความเป็นพุทธศาสนิกชนของเราชาวไทยยังไม่หายไปจากใจคนไทยทุกคนครับ

วัดสุทัศน์ ยามค่ำคืนสวยงามจริงๆ ประกอบกับเสาชิงช้าที่ตั้งสูงเด่นเป็นสง่าอยู่นั่น งดงามเหนือคำบรรยาย

วัด คือ ศูนย์รวมจิตใจของเราชาวพุทธจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะคะ  :054:ฝีมือถ่ายภาพเยี่ยมเลยคะท่าน  :016:สวยๆทุกภาพเลยคะ  อย่างกะมืออาชีพเลย :015:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..ขอบคุณที่นำภาพบรรกาศงานบุญมาฝากค่ะ..ผุ้ที่ได้ชมก็พลอยอิ่มบุญไปด้วยค่ะ..ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

คนเยอะมากเลยนะค่ะ..อบอุ่นค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

เห็นภาพแล้วนึกถึงความตั้งใจที่สละเวลา ถ่ายภาพมาให้พี่น้องวัดบางพระได้ชมกัน

ขอบคุณมากครับ  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ ...น่าไปมากเลย ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆงามๆนะครับ สาธุอนุโมทนาบุญด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ภาพสวยงามมากค่ะ ชอบภาพเสาชิงช้า กับภาพองค์พระ สวยค่ะ  :015:

เห็นบรรยากาศแบบนี้แล้วรู้สึกดีจังเลย :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับผม อนุโมทนาด้วยนะครับ ภาพบรรยากาศงามมากเลยครับ  :054: