ผู้เขียน หัวข้อ: ดูให้หน่อยสิครับหลัวผมเรียกว่าหนุมานอะไรหรอครับ  (อ่าน 10837 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixttk13

• ทุติยะ
  • **
  • มิกซ์
    • อีเมล
ดูให้หน่อยสิครับหลัวผมเรียกว่าหนุมานอะไรหรอครับ
แล้วคาถาปลุก ต้องสวดยังไงหรอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 11:20:25 โดย mixttk13 »
:017:  :017:  :017:  :017:  :017:  :017:  :017:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
แบบนี้เค้าเรียกกันว่า"หนุมานล่องหนค่ะ" ชัวร์เลย   :005: :005: :005:
 อ่า...รูปขึ้นแล้ว ดีใจด้วยนะคะ ที่มีความตั้งใจสูงมาก :052:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
หนุมานเชิญธง ครับ

ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์รูปใดมาครับ

สวยมากครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ทุติยะ
  • **
  • มิกซ์
    • อีเมล
ไปสักกับอาจานพุทธ แถวพันทิพย์พลาซ่า มาครับ ได้มา2ยันครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอรายละเอียดเพิ่มอีกสักเล็กน้อยได้ไหมครับ...
ขอบคุณครับ...{^_^}...

• ทุติยะ
  • **
  • มิกซ์
    • อีเมล
ค่าครูหนุมาน 400 ห้าแถว 200 อะครับ
ตำหนักอยู่ตรงข้ามห้างพันทิพย์พลาซ่าในซอยอะครับ ถามคนแถวนั้นรู้จักอาจานท่านนี้ครับ
อาจานอายุ 24 ปี อาจานท่านเคยออกรายการเรื่องจริงผ่านจอ   ท่านดังเรื่องปิดตาสักครับ

อ.พุทธ   

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
สวยมากครับ ผมโชว์ม๊างจะตั้งกะทู้เองแต่ยังทำไม่เป็นอิอิ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่าครับ หนุมารเชิญ ธง ๆ

สวยดีครับผม  :016: :015: :016: เเต่ค่าครูเเพงไปหน่อยครับ ๆ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
หนุมานสวยมากครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ปลุกบ่อยไม่ค่อยดีนะครับ เดี๋ยวลงยาก>< :010:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมเรียก หนุมาน8กร แผงฤทธิ์ อ่ะครับ หรือ หนุมานออกศึก อ่ะครับ

ส่วนคาถา ก็ หะ-นุ-มา-นะ  ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยงามครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลายละเอียดดีครับ สวยงาม... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หนุมาน 8 กร ครับ สวยดี ครับ มียันต์เฑาะ ด้วย อักขระคมดี ครับ

ของดีไม่จำเป็นต้องปลุก ครับ อยุ่กะตัวเราอยู่แล้ว หมั่นสร้างความดี และ บุญใว้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 12:34:29 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามดีครับ หนุมานเชิญธง  :015:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
รู้สัึกว่า อ.พุทธจะเคยลงทีวีใช่มั้ยครับ ที่ปิดตาสัก...พ่อแก่   :058:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ขอแก้ครับโทษครับนี่คือหนุมาน8กร หรือหนุมานยกทับครับ

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ที่ออกเรื่องจริงอาจารย์พุธอายุ17/18ไม่ใช่หรอครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
หนุมานเชิญธง ครับ

ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์รูปใดมาครับ

สวยมากครับ
ใช่ครับ เค้าเรียกว่า หนุมารเชิญธงครับ สวยครับ นายได้ของดีมีอยู่กับตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
หนุมานก็คือหนุมานนั่นแหละครับ

อยู่ที่ว่าสำนักไหนจะเรียกว่าอย่างไร ครับ ไม่มีใครถูกไม่มีใครผิด
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แบบนี้บางที่ก็เรียกว่าหนุมานแผลงฤทธิ์แปดกรครับ ถ้าอยากทราบว่าหนุมานตัวนี้อาจารย์ท่านเรียกว่าอะไร
ผมแนะนำว่าให้สอบถามอาจารย์ที่ท่านสักให้มาโดยตรงเลยจะดีกว่า และได้คำตอบที่กระจ่าง
แจ้งที่สุดครับผม
แต่หนุมานจะท่าไหน พิมพอะไร ยังไงก็เป็นหนุมานอยู่วันยังค่ำแหละครับ
หัวใจหลักๆก็เหมือนกัน
ส่วนเรื่องชื่อเรียกบอกตรงๆ มันมีไม่สิ้นสุดครับแต่ละสำนักก็ย่อมต่างกันออกไปตามแต่อาจารย์ของสำนักนั้นๆจะตั้งขึ้นครับ
บางทีรูปเหมือนกัน ที่หนึ่งเรียกหนุมานแผลงฤทธิ์ แต่อีกที่เรียกหนุมานคลุกฝุ่น ก็ยังมีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 07:10:13 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หนุมานแผลงฤทธิ์แปดกร งามมากครับผม นครปฐมที่เด่นๆอีกที่ก็หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมครับ  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันไหว้ครูปีนี้ที่วัดบางพระ ผมก้อเห็นอาจาร์ยพุทธมาด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
สวยดีนะครับ  :015:

ของดีมั้ยจำเป็นต้องปลุกหรอ จะปลุกทำไม? ก็ในเมื่อของก็ดีอยู่แล้ว ...
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่อ ครับ อาจารย์พุทธ ปิดตาสัก... ด้วยความเคารพ  :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 08:15:13 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ แต่ค่าครูแพง ไม่เป็นไรครับ มีของดีติดตัว รักษาให้ดีนะครับ  :052:

ออฟไลน์ BananaX

• ทุติยะ
  • **
รูปข้างบนคือรูป หนุมาน เชิญธงครับ ลักษณะกำลังจะออกศึก สัก อ.พุทธประตูน้ำ ตรงซอย เพชรบุรี 17 ใช่ไหมครับ คุณชื่ออะไร เผื่อว่าผมจะรู้จัก ถ้าไปอีกฝากบอกอาจารย์ด้วยว่า ผมคิดถึงเดี๋ยวจะเข้าไปหา อ่อ บอกอาจารย์ว่า ไอ้แว่น(ศิษย์รุ่นเดียวกะไอ้จืด) ฝากความคิดถึงมา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
งดงามมากนะครับ :053: :053: :053:

:058: ส่วนเรื่องของการปลุกนั้น...เปลี่ยนจากปลุกรูปยันต์....
มาเป็น..ปลุกจิตสำนึกให้กับตัวเองให้ตั้งมั่นอยู่ในการ...กระทำความดี  ละเว้นความชั่ว และทำจิตใจให้บริสุทธิ์  ดีกว่านะครับ  :025: :025: :025:

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
 :016:งดงามครับ :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมก็เคยได้ยินชื่อเสียงมานานแล้ว

เมื่อวานก็แวะไปพันธ์ทิพย์ ก็เลยขับรถเข้าไปในซอยดูแต่ไม่รู้อยู่ตรงไหนของซอย  :010:

ใครมีตำแหน่งช่วยอธิบายก็ดีนะครับ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2553, 05:02:01 โดย SIC »

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ห้าแถวเหมือนของพ่อทอง สนธิรอดเลย

ฝันดีครับ

หนุมานสวยมาก
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
เฑาะว์สายท่านพ่อเที่ยง 

เรียนจากใครมาหนอ

อยากทราบประวัติจัง

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
เฑาะว์สายท่านพ่อเที่ยง 

เรียนจากใครมาหนอ

อยากทราบประวัติจัง

ท่านหมายถึง พ่อเที่ยง น่วมมานา อะเป่า คับ

ถ้าเปนเป็น ปู่เที่ยง น่วมมานา

ก้เรียนมาจาก หลวงปูทอง วัดราชโยธา คับ

ฝันดีคับทุกท่าน

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
หมายถึง อ.พุท ครับ เรียนจากใคร

แล้วเฑาะว์ก็เป็นสาย ครูแสง บางลำภู ด้วยนะครับ

ไม่ใช่ของหลวงปู่ทอง