ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 2030 ครั้ง)

ออฟไลน์ laruku_jwill

• ตติยะ
  • ศิษย์ใหม่ วัดบางพระ
ขอถามผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:41:38 »
เมื่อวันอาทิตย์ได้ไปสักมาครั้งแรกค่ะ

แต่ได้สักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาส อ่ะค่ะ ที่อยู่ใกล้ๆ กับหลวงลุงติ่ง

พอสักเสร็จท่านก็บอกว่าให้ไปให้หลวงลุงเป่าอีกทีก็ได้ เลยอยากทราบว่านี่เป็นยันต์อะไรอ่ะค่ะ

แล้วมีพุทธคุณในด้านไหน เพราะขออาจารย์ท่านว่าขอทางด้านเมตตา

ขอบคุณมากค่ะ นี่รูปที่สักอ่ะค่ะ
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 11:44:28 โดย laruku_jwill »

• ตติยะ
ตอบ: ขอถามผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:45:31 »
เหวอ รุปใหญ่เกิน ขออภัยค่ะ  - -*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:45:56 »
ผมเดาว่าน่าจะเป็นยันต์ตัวนะ ฉัพพรรณรังสีหรือเปล่าครับ
เพราะว่าสักน้ำมัน มองดูค่อนข้างลำบาก
แต่ว่าตัวนะลักษณะแบบนี้เคยเห็นหลวงพี่แป๊วท่านสักให้ศิษย์ก็เยอะครับ
ท่านว่าดีทางเมตตามหานิยมน่ะครับผม
ยินดีด้วยนะครับที่ได้ของดีๆกลับมาจากการไปวัดบางพระ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 11:49:10 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:47:40 »
ขึ้นยังค่ะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 08:30:03 »
รูปขึ้นแล้ว แต่ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แทงน้ำมันมาด้วย

แต่ขอเดาว่า น่าจะเป็น ยันต์ที่หลวงพ่อเปิ่นท่านใช้ประจำ คล้ายๆตัวนะอ่ะครับ
แต่เขาเรียกว่ายันต์อะไร ผมจำไม่ได้อ่ะครับ เดี๋ยวให้พี่ๆมาฟันธงครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 09:19:06 »
เป็นยันต์ประจำตัวของหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 09:32:17 »
เจ็ดยอดหรือเปล่าครับ รูปไม่ค่อยชัดเพราะสักน้ำมันแต่คิดว่าน่าจะใช่น่ะครับ ผมก้อมีอยู่กลางหลังอ่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 12:31:49 »
น่าจะเป็น ยันต์ตัวนะฉัพพรรณรังสี แบบที่ปักอยู่ในกระเป๋า เสื้อของเวปเรานะครับ
ได้ของดีแล้ว ก็ยินดี ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 05:41:10 »
ได้ของดีติดตัวแล้ว ยินดีด้วยครับ รักษาให้ดีนะครับ

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 05:43:00 »
.ใช่น้องที่ไปกันสองคนหรือเปล่า....ที่บอกว่าเพิ่งมาสักครังแรกนะ

น่าจะเป็นตัวยันต์นะ  น่าจะเห็นได้จากผ้ายันต์ของหลวงพ่อ

แต่ดีทุกยันต์อยู่แล้วครับ  คิดดีปฏิบัติดี  แล้วทุกอย่างก็จะดีครับ  ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 09:06:21 »
สวยงามครับ ด้วยความเคารพ... :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 09:26:07 »
ยันต์ตัวครับ แต่ก่อนที่สักน้ำมัน ผมก็เคยได้ลายนี้เหมือนกัน :053: :053:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:07:28 »
ฝีเข็มสวยงาม สักน้ำมัน ยันต์นะ เหมาะกับผู้หญิงดี
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"