ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากตัวและสอบถามค่ะ วันนี้ไปกราบหลวงพ่อติ่งมากแล้วค่ะ  (อ่าน 4438 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweety

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีค่ะ  หลังจากแผงตัวอยู่ในเวปเพื่อศึกษามาเป็นเวลาประมาณ 1 เดือน
วันนี้ก็ไปมาแล้วคะ ไปลงนะหน้าทองชุดใหญ่ 9 แผ่น กับหลวงพ่อติ่งตามที่พี่ๆ เพื่อนๆแนะนำไว้
แต่ว่ามีความสงสัยอจากสอบถามผู้รู้คะ  เพราะว่าวันนี้ตอนลงนะกับหลวงพ่อไม่ทราบ
ว่าปกติแล้วท่านจะลงเข็มที่หน้าผา แก้ม แล้วก็ลิ้น ใช่ไหมค่ะ  แล้วสาริกาสิ้นทองเป็นอย่างไรค่ะ
ลงอย่างไรตกไหน  เพราะวันนี้ไปครั้งแรกบอกตามตรงทำอะไรไม่ถูกไม่ได้พูดหรือถามอะไรใคร
หรือพูดกับหลวงพ่อเลยค่ะ เสร็จแล้วท่านก็ให้หันหลัง แล้วก็เอาเข็มทิ่มๆให้ข้างหลัง เจ็บมากๆค่ะ
ไม่ทราบว่าคืออะไรค่ะ  หลวงพ่อท่านสักให้เหรอค่ะ  หรือว่าเป็นนะหน้าทองค่ะ  ใครก็ได้ช่วยบอกทีค่ะ
ตอนนี้อย่างรู้มากๆๆๆ  ท่านลงให้ที่หลังด้าน ซ้าย และ ขวา ตรงไหล่นะค่ะ  แล้วก็ตรงกลางหลังระวัง
ไหล่ซ้ายกับขาว ทั้งหมด 3 ทีค่ะ  เป็นน้ำมันแต่ไม่รู้ว่าคืออะไร  มีรูปด้วยคะ  ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมค่ะ
ขอบพระคุณมากๆค่ะ

ปล เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เลย  กระทู้แรกด้วยช่วยตอบ และฝากตัวด้วยนะคะ
ว่าแต่ว่าไม่รู้ว่าจะโพสรูปได้ไหมค่ะเนี้ย ไม่เคยตั้งกระทู้เลยค่ะ  จะลองดูนะคะ
ถ้าไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมว่าลงรูปยังไงค่ะ  อ่านช่วยเหลือแล้วแต่ยัง งง ๆ

• ทุติยะ
  • **
รูปไม่ขึ้นทำยังไงค่ะ  ใครก็ได้ช่วยที ฮื่ออออ พอโหลดเสร็จก็บอกให้กลับไปโหลดใหม่นะค่ะ ทำไงดี
ขึ้นแล้วค่ะ ๆ  อันนี้เป็นข้างหลังด้านซ้ายนะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2552, 09:47:01 โดย sweety »

• ทุติยะ
  • **

ขึ้นแล้ว อิอิ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2552, 09:42:12 โดย sweety »

• ทุติยะ
  • **
อันนี้หลังตรงไหล่ข้างขวา กับลงไปตรงกลางหลังนิดหนึ่งนะค่ะ  สองอันนี้ดูยากมาก ไม่ค่อยชัดแล้วนะค่ะ
แต่ถ่ายได้ชัดสุดแล้วได้แค่เนี้ยค่ะ

• ทุติยะ
  • **
อิอิ ตกใจกับรูปจนไม่มีใครตอบกระทู้เราเลยเหรอค่ะเนี้ย ทำเพื่อนๆกลัวป่ะค่ะเนี้ย
ตอบหน่อยซิ ๆ นะนะ เราอายนะเอารูปมาลงเนี้ยแต่มันอยากรู้ง่ะ ช่วยตอบหน่อยซิค่ะ
สรุปเป็นการลงนะหน้าทองอย่างเดียวเค้าทำกันอย่างนี้ป่ะค่ะหรือว่าหลวงพ่อติ่งสักน้ำมันให้ค่ะ  

ปล  แล้วช่วยบอกหน่อยได้ไหมค่ะว่าวิธีจะคลิกขอบคุณกลับเนี้ย ทำไงง่ะค่ะ หาไม่เจอคะ
ขอบคุณทุกคนที่กดขอบคุณ ณ.ที่นี้เลยแล้วกันนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2552, 10:31:34 โดย sweety »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ที่ไม่มีคนตอบ สงสัยจะดูยากไปหน่อย สักน้ำมันก็งี้แหละครับ

ครูบาอาจารย์ ให้มา ทุกสิ่งล้วนดีหมด
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ดูไม่ออกเหมือนกันครับ มาทั้งซ้ายและขวา เดาว่าเป็นหงส์คู่แล้วกันครับ ไม่รู้จริงๆ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 :010:18+
"ปล  แล้วช่วยบอกหน่อยได้ไหมค่ะว่าวิธีจะคลิกขอบคุณกลับเนี้ย ทำไงง่ะค่ะ หาไม่เจอคะ
ขอบคุณทุกคนที่กดขอบคุณ ณ.ที่นี้เลยแล้วกันนะค่ะ ขอบคุณค่ะ"
ตามรูปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2552, 10:49:10 โดย เอ... »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
พยายามนั่งดู เปิดไปเปิดมาหลายครั้ง  แต่ดูไม่ออกจริงๆครับ

ไว้ต้องรอผู้รู้ตัวจริงมาบอกแล้วอ่ะครับ

สู้ๆนะ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
ยินดีต้อนรับครับแต่..มันดูไม่ออกอ่ะ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ มีของดีติดัว แล้วอย่าลืมสวดมนต์ นะครับ รักษาให้ดีครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
"สวดมนต์เป็นยาทา วิปัสนาเป็นยากิน"  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ดูไม่ออกเหมือนกันครับผม :010:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล

อืมดูยากครับถ้าสักน้ำมัน ยิ่งถ้าเป็นเข็มหลวงพี่ติ่งด้วยแล้วยิ่งยากครับ เนื่องจากท่านแทงค่อนข้างห่างน่ะครับ  โดยส่วนใหญ่ท่านก็จะลงนะหน้าทองให้บริเวณกลางหน้าผากครับ ตรงลิ้นก็อาจเรียกสาริกาลิ้นทองครับ แล้วปกติถ้าเป็นสตรีท่านมักจะให้หงษ์คู่บริเวณหัวไหล่ทั้งสองข้างครับ แต่ของคุณ sweety มาอยู่ตรงตำแหน่งนี้ก็ต้องลองนึกดูครับ ว่าวันนั้นใส่เสื้อแบบไหนไป เปิดไหล่ยากหรือเปล่าเลยได้มาแทงตรงนี้  ท่านอาจให้ยันต์ครูมาด้วยหรือให้นะมาด้วย ก็เกินคาดเดาครับ 

ว่าแต่วันที่ไปคนเยอะหรือเปล่าล่ะครับ ถึงได้มาหลายจุด

แต่เอาเป็นว่าได้ของดี มีครูบาอาจารย์คุ้มตัวแล้ว ก็ต้องปฏิบัติตัวดีนะครับ มีของเมตตาอย่าพูดจาหยาบคาย ด่าว่าใคร อย่าถ่มน้ำลายลงที่สกปรกครับ

ขอให้โชคดี
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ดูไม่ออกอ่ะครับ แต่รับรองมาดีแท้แน่นอนครับ
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีมาแล้วก็อย่าลืมรักษาด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ดูไม่ออกครับ แต่2ข้างคนละยันต์กันน่ะครับ ได้ของดีติดตัว หลวงพี่ติ่งท่านเมตตาให้ ปฎิบัติตัวอย่าให้ผิดข้อห้าม รับรองความสุข ความเจริญจะตามมาครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **

อืมดูยากครับถ้าสักน้ำมัน ยิ่งถ้าเป็นเข็มหลวงพี่ติ่งด้วยแล้วยิ่งยากครับ เนื่องจากท่านแทงค่อนข้างห่างน่ะครับ  โดยส่วนใหญ่ท่านก็จะลงนะหน้าทองให้บริเวณกลางหน้าผากครับ ตรงลิ้นก็อาจเรียกสาริกาลิ้นทองครับ แล้วปกติถ้าเป็นสตรีท่านมักจะให้หงษ์คู่บริเวณหัวไหล่ทั้งสองข้างครับ แต่ของคุณ sweety มาอยู่ตรงตำแหน่งนี้ก็ต้องลองนึกดูครับ ว่าวันนั้นใส่เสื้อแบบไหนไป เปิดไหล่ยากหรือเปล่าเลยได้มาแทงตรงนี้  ท่านอาจให้ยันต์ครูมาด้วยหรือให้นะมาด้วย ก็เกินคาดเดาครับ 

ว่าแต่วันที่ไปคนเยอะหรือเปล่าล่ะครับ ถึงได้มาหลายจุด

แต่เอาเป็นว่าได้ของดี มีครูบาอาจารย์คุ้มตัวแล้ว ก็ต้องปฏิบัติตัวดีนะครับ มีของเมตตาอย่าพูดจาหยาบคาย ด่าว่าใคร อย่าถ่มน้ำลายลงที่สกปรกครับ

ขอให้โชคดี

ใช่ค่ะตอนแรกท่านลงเข็มให้ที่หน้าผา แก้ม2ข้าง แล้วก็ลิ้นค่ะ
เมื่อวานตอนไปถึงประมาณเที่ยงพอดีค่ะ คนเยอะค่ะรอประมาณเกือบ ชม.
เพราะว่าท่านเพิ่งฉันท์เพลเสร็จ แล้วคนก็มาเพิ่มเรื่อยๆ ก็เต็มกุฏินะค่ะ
ตอนที่ท่านทำให้ก็มีคนรออยู่เกือบสิบเหมือนกันค่ะ ท่านก็ถามว่าทำงานอะไร มีแฟนหรือยัง
ก็ตอบว่าตอนนี้กำลังตกงานอยู่ กำลังอยากจะเปิดร้านขายของ แล้วก็ไม่มีแฟนค่ะ
ท่านก็ถามว่าหน้าตาดีนะ สวย ไม่มีแฟนหรือ ไม่มีมาพูดคุยอะไรเลยเหรอ
ก็ตอบว่าไม่มีจริงๆค่ะ แต่มีมาพูดคุยด้วยบ้างนิดหน่อยแต่เค้าไม่ได้มาจีบจริงจังเป็นแฟน
แล้วท่านก็เลยให้หันหลังแล้วเมตตามาให้เป็นแบบนี้ค่ะ ต้องกราบขอบคุณท่านมากๆที่เมตตาให้มาค่ะ 
เจ็บมากๆๆๆ แทบร้องให้เพราะไม่เคยค่ะครั้งแรก แทบไม่ไหว รู้สึกจะเป็นคนเดียวในนั้นที่จะร้องให้ 555+
ไม่คิดด้วยซ้ำว่าจะไปสักอะไรทั้งนั้นเพราะกลัวเข็ม แต่ไม่กล้าบอกท่านว่ากลัวเข็ม กลัวท่านดุ ขอบคุณนะค่ะ

• ทุติยะ
  • **

อิอิ มั่วจนเจอค่ะ เจอพอดีที่คุณช่วยตอบกระทู้เลย ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับความช่วยเหลือ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับการเป็นสมาชิกบอร์ด ครับ ยินดีกับได้ของดีมา ครับ
รู้สึกได้ของดีแถมมาเต็มเลยนะครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053: ยินดีเข้าสู่สมาชิกชาววัดบางพระครับ  :053:

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ยินดีครับ หลวงพ่อติ่งเมตตาให้ของดีมาแล้วก็รักษาดีๆนะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยิ่นดีที่ได้รู้จักนะครับ ดูไม่ออกเหมือนกันครับ ...... :075:

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  ทำยังไงถึงจะลบภาพที่เราใส่ไว้ในกระทู้ที่เราตั้งได้อ่ะค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกทีได้ไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  ทำยังไงถึงจะลบภาพที่เราใส่ไว้ในกระทู้ที่เราตั้งได้อ่ะค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกทีได้ไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  :001:

ต้องแก้ไขภาพ ภายใน 15 นาที ที่ตั้งกระทุ้ครับ....

...ถ้าเกินจากนั้นต้อง ส่งPMไปหาผู้ดูแลบอร์ด ให้ลบครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับลงนะจะทำแค่บริเวณหน้าครับ
ส่วนหันหลังแล้วเอาเข็มแหลมๆทิ่มๆๆ อย่างนี้
เรียกว่าสักน้ำมันครับผม
ยินดีด้วยนะครับที่ได้ของดีๆกลับมาจากการไปวัดบางพระ
ได้มาแล้ว ก็รักษาให้ได้นะครับ
เพราะของต่างๆที่ครูบาอาจารย์ให้มานั้น มีข้อห้ามและข้อปฏิบัติเป็นตัวกำหนดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล

ต้องแก้ไขภาพ ภายใน 15 นาที ที่ตั้งกระทุ้ครับ....

...ถ้าเกินจากนั้นต้อง ส่งPMไปหาผู้ดูแลบอร์ด ให้ลบครับ...

ตามนั้นเลยครับ ถ้าต้องการแก้ไขภาพ หรือข้อความ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ดูไม่ค่อยออกครับ  ตรงกลางขอเดาว่า บัวแก้วมั้ยครับ

แต่ยังไงก็ได้ของดีมาแล้ว รักษาดีๆนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่สังคมเว็ปวอร์ดชาววัดบางพระครับ :001:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณค่ะ  แล้วถ้าเป็นบัวแก้วเนี้ย ไม่ทราบว่าบัวแก้วให้พุทธคุณด้านไหนค่ะ

• ทุติยะ
  • **

ลองทำตามที่บอกแล้วค่ะ แต่มันขึ้นแบบนี้ค่ะ งง :070:

เกิดข้อผิดพลาด!
คุณไม่สามารถรายงานกระทู้ต่อผู้ดูแลได้!