ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกหน่อยนะครับ  (อ่าน 1634 ครั้ง)

ออฟไลน์ LuCiFe12

• ทุติยะ
  • **
ขอถามอีกหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 12:55:49 »
คือว่าผมอยากทราบว่า

วัดบางพระมีจำกัดอายุผู้สักหรือไม่ครับ

ว่าอายุเท่าไร่ถึงจะสักได้

เพราะอีกไม่น่าน ผมก้อจะไปแถวๆนั้นละครับ

เลยอยากทราบไว้ก่อนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามอีกหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 02:04:47 »
ป๊าดดด ... อายุนี่มาอีกแล้ว แต่ยินดีที่จะตอบ ก็ ลองพิจารณาดูครับ

อายุน่ะ ควรจะ 18 + นะครับ ถ้าอย่างไรไม่ถึงก็ขออนุญาตพ่อแม่ก่อน

ห้ามใส่ชุดนักเรียนไปรับการสักยันต์นะครับผม ......  :114:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 02:48:56 »
เดี๋ยวนี้เกือบทุกสำนัก จะไม่สักให้กับเด็กอายุต่ำกว่า18+ครับ
แต่ถ้าเกินกว่านั้น ไม่มีปัญหาครับ ไม่ตรวจบัตรครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 06:35:34 »
ป๊าดดด ... อายุนี่มาอีกแล้ว แต่ยินดีที่จะตอบ ก็ ลองพิจารณาดูครับ

อายุน่ะ ควรจะ 18 + นะครับ ถ้าอย่างไรไม่ถึงก็ขออนุญาตพ่อแม่ก่อน

ห้ามใส่ชุดนักเรียนไปรับการสักยันต์นะครับผม ......  :114:

รัยรองสำเนาถูกต้อง
ขอยืมคำพี่เมฆามาใช้หน่อยครับ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 06:35:47 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 06:43:21 »
อย่างที่ท่านโจรสลัดแนะนำครับ ถึงจะอายุ 18+ แล้ว

ก็ควรขออนุญาตและได้รับอนุญาตจากคุณพ่อ คุณแม่ก่อนดีกว่า

ให้ดีควรสักน้ำมันก่อนนะครับ  (ทั้งที่ความจริงพอสักน้ำมันก็ต้องอยากสักหมึกแน่นอน)

เรียนจบ ทำงาน ตามที่เราตั้งเป้าหมายไว้แล้ว ค่อยมารับหมึกไปรักษาให้คุ้มตัว ก็ยังทันเหลือเฟือครับ

ใจเย็นครับ  ช้าๆได้พร้าเล่มงา่ม  ไม่ใช่ น้ำขึ้นให้รีบตัก จะเหมาะกว่าครับ
:005: :005:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 06:56:31 »
ปกติแล้ว แทบทุกสำนักจะไม่รับสักให้บุคคลที่มีอายุต่ำกว่า 18 ปีบริบูรณ์ครับ

แต่ถ้าอายุน้อยกว่านั้น ผมว่าถ้าอยากสักจริง ก็พอมีช่องทางนะครับ

1. ขออนุญาตบิดา มารดา และให้ท่านพามาที่วัด พบพระอาจารย์ แล้วกราบเรียนให้พระอาจารย์ทราบว่าบิดา มารดา อนุญาตแล้ว
2. ควรสักน้ำมันครับ เพราะอนาคตไม่มีใครทราบ  ผมว่าสักน้ำมันดีสุดครับ  พอโตขึ้นมีการ มีงานทำ ค่อยมาสักหมึกก็ยังไม่สายครั
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ LuCiFe12

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 08:08:44 »
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

ผมอยากสักเพราะต้องการให้ตัวเองอยู่ในกฎ

ในกรอบ เพราะผมเรียนหนังสือก้อไม่ได้เก่งมากมายอะไร

ผมรุตัวว่าเป็นลูกที่ไม่ค่อยดีของพ่อแม่มาตลอด

และผมเป็นประเภทถ้าไม่บังคับก็ทำได้สำเร็จยากอ่ะครับ

พูดง่ายๆ คือ อย่างน้อยผมเรียนไม่เก่ง แล้ว แต่ว่า

แค่อยากเป็นลูกที่ดีของพ่อแม่ เป็นคนดีของสังคม

ผมก็คิดว่า ผมคุ้มแล้วครับ ที่ได้เกิดมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 08:34:41 »
 :053:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 08:42:58 »
:053:

เห็นพี่เอปรบมือ แล้วนึกถึงวันนี้ คอนเสิรต์สินเจริญวงแตก...

โอววว.... ใจจะขาดค่ะ.. เขาเล่นคอนเสิรต์ไม่ยอมชวนเค้าอ่ะเอ....  
:070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 08:43:15 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 10:43:21 »
พักนี้พีเอ อารมณ์ดีจังเลยนะครับพี่ :009:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 12:03:32 »
18+  ครับผม :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 พ.ค. 2552, 08:44:47 »
พักนี้พีเอ อารมณ์ดีจังเลยนะครับพี่ :009:

ครับ......ยิ้มไว้เถิด........เครียดไปทำไม....พรุ่งนี้ก็เ้ช้าแล้ว :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:36:58 »
รอยสักจะติดตัวเราไปตลอดชีวิต คิดจะลบออกก้อยากแสนยาก ค่อยๆคิดให้ดีน่ะครับ ถ้าคิดแบบที่เจ้าของกระทู้ว่ามา สักน้ำมันก้อได้น่ะครับ เพราะทั้งพุทธคุณและข้อห้าม ก้อเหมือนกันทุกประการ เพียงแต่สักน้ำมันแม้จะไม่มีร่องรอยเหลืออยู่ที่ผิวหนัง แต่รอยสักน้ำมันก้อจะฝังลึกอยู่ในจิตใจไปตลอดกาลน่ะครับ ไว้พร้อมเมื่อไหร่ค่อยสักหมึกก้อได้ครับ
ปล.ผมสักแบบTATTOOครั้งแรกอายุ36 สักยันต์ ครั้งแรกปีที่แล้วตอนอายุ41 ทั้งๆที่ใจผมอยากสักตั้งแต่เรียนมหาลัยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 06:21:46 »
ตอนเด็ก แม่ ว่า แกยังขอเงินแม่ ห้ามไปสักนะ
                                                พอโตมีเมีย เมียบอก ดิฉันไม่ชอบคนสัก หาสักเลิกกัน
ตอนนี้ทำงานหาเงินได้เองแล้วแม่เริ่มเงียบยอมให้สัก  เมียก็เริ่มแกเลิกก็ดีหาใหม่  ใครจะห้ามใจของข้าพเจ้าคงไม่มีครับ โอกาส จะช้า รึ เร็ว ก็ต้องมีสักวัน หากเราตั้งใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 06:25:52 โดย ชลาพุชะ »