ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ตั๊ก  (อ่าน 13040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พระอาจารย์ตั๊ก
« เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 09:49:35 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: พระอาจารย์ตั๊ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 09:50:56 »
ท่านสักอยู่บนกุฎิหลวงพี่ญาชั้นสองครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 10:32:06 »
นมัสการพระอารย์ตั๊กครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 10:36:09 »
มนัสการ  ครับ
ขอบคุณพี่เอมาก ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 10:50:58 »
นมัสการพระอาจารย์ครับ ขอบคุณภาพมากครับผม  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 10:55:22 »
นมัสการพระอาจารย์ครับผม   ขอบคุนสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 11:03:50 »
นมัสการหลวงพี่ตั๊กครับ
ขอบคุณพี่เอมากครับ ให้ข้อมูลใหม่ๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 03:16:30 »
กราบนมัสการครับ

ขอบคุณพี่เอที่แจ้งข้อมูลข่าวสารให้ทราบด้วยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 06:08:20 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ ตั๊กค่ะ  :054:

พระอาจารย์ตั๊กที่ จัดทำตะกรุดชุด 9 พยัค2บารมี ใช่รึเปล่าคะ :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 12:29:19 »
นมัสการ พระอาจารย์ตั๊ก ครับ
ท่าน เริ่มมาสักใหม่อีกครั้ง เป็นทีมงานเดียวกับ พระมหาสมชาย
ประสานงาน และ ทำงานร่วมกัน
ลายสักยันต์ จะเป็นลายเส้น ไม่ใช่ไข่ปลา
ใช้หมึกสัก ราคาขวดละเป็นพันๆบาท ไม่ใช่ขวดละ 30 กว่าบาท
ฉนั้น ราคาตามภาพ ตามลายสัก เหมาะสำหรับ ลูกศิษย์ที่มีปัจจัย
และกำลังทรัพย์ และอยากได้ลวดลายตามที่ต้องการ
ที่ว่ามานี้ ไม่ได้มีเจตนาอะไรครับ  ใครชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้น
ตามสะดวก นะครับ :090: :114: :089:
ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ชัดเจนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 12:45:41 »
กราบนมัสการหลวงพี่ตั๊กครับ  17;

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 02:54:37 »
นมัสการพระอารย์ตั๊กครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 03:48:55 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ตั๊ก ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 03:52:11 »
- ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ Darkness

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 09:48:15 »
นมัสการครับ

พระอาจารย์เป็นคนลง เก้ายอด กับสุครีพ

ให้ผมคับ  :075:

ออฟไลน์ my_way

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 01:56:09 »
นมัสการหลวงพี่ตั๊กค่ะ
เมื่อวานนี้ไปมาค่ะ แต่ว่ากว่าจะได้ขึ้นไปหาหลวงพี่ตั๊กก็เย็นแล้ว
พอขึ้นไปหลวงพี่ถามว่าอยากได้อะไร พอบอกว่าไก่ฟ้าแบบสักหมึกค่ะ หลวงพี่ถามเลย เอารถมามั๊ย นานนะ งานศิลป์น่ะ
(แต่เท่าที่ดูที่หลวงพี่สักให้คนอื่นละเอียด ไปๆมาๆคิดแล้วว่าวันนี้คงไม่ได้ไก่ฟ้ากลับมาแน่เลยเดี๋ยวไม่ทันรถ (หงอยไปเลยค่ะ)
ก็เลยบอกหลวงพี่ว่างั้นหนูเอารูปอื่นก็ได้ค่ะ แต่เป็นสักน้ำมัน ไว้วันหลังค่อยกลับมาสักไก่ฟ้าใหม่
ถามไปถามมา หลวงพี่ท่านคงเห็นว่าเรามีปัญหาหลายด้าน ท่านเลยบอก งัั้นเอาพญาไก่ฟ้าไปแหละดีแล้วแต่เป็นน้ำมันนะ
ดีใจมากเลยค่ะ หลวงพี่แถม 5แถวหนุนดวงให้อีกด้วยค่ะ หลวงพี่ตั๊กท่านใจดีมีเมตตามากๆเลยค่ะ

ที่กุฏหลวงพี่ตั๊กค่าครูอาจจะสักแพงกว่ากุฏิอื่นนิดหน่อยนะคะ(หลวงพี่ใช้หมึกอย่างดีค่ะ)
แต่รับรองงานออกมาสวยสมใจแน่ๆค่ะ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 07:54:16 »
กราบนมัสการหลวงพี่ตั๊กครับ   :054: :054: :054:

ออฟไลน์ shotty

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 01:06:23 »
นมัสการหลวงพี่ตั๊ก ครับ
หลวงพี่ตั๊กท่านใจดีมีเมตตามากๆครับ เป็นกันเองมากๆ
ผลงานหลวงพี่ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 01:10:06 »
หลวงพี่ตั๊กท่านใจดีมีเมตตามากๆครับ เป็นกันเองมากๆ
ผลงานหลวงพี่ครับ(พุทธซ้อนมีอยู่ก่อนแล้วครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2552, 01:25:45 โดย shotty »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 01:32:30 »
ผลงานหลวงพี่ครับ(พุทธซ้อนมีอยู่ก่อนแล้วครับ)

หลังสวยงามนะครับ หมึกเข้มดีครับ
ปล ยันต์ตรงกลางที่อยู่บนสุดไม่ทราบว่าสักที่ไหนหรอครับ
เพราะดูแล้วเหมือนยันต์ปัทมึนของหลวงปู่ทอง วัดราชโยธาครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 09:11:12 »
ตรงกลางเป็นยันต์พุทธซ้อนน่ะครับ
จำชื่อวัดไม่ได้แล้ว(นานแล้วครับ)แถวหนองจอก
พอดีเพื่อนไปสัก อ.เลยให้มาด้วย

ออฟไลน์ candygirl2009

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 11:12:23 »
นมัสการ หลวงพี่ตั๊ก ค่ะ
     หลวงพี่มีเมตตามากๆ งานสัก ก็สวยด้วย โดนใจทุกรุ่นทุกวัย ขอบอก แล่มเลย!! :053:
.

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 03:01:41 »
นมัสการครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ candygirl2009

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 10:42:28 »
นมัสการหลวงพี่ตั๊ก ค่า.
   พรุ่งนี้ไปช่วยงานหลวงพี่ที่วัดดีกว่า.สาธุ
  เอ็มเด็ก ดื้อ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 03:01:08 »
นมัสการหลวงพี่ตั๊กครับ...

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 03:51:18 »
no comment ครับผม
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ kittichai.b@hotmail.com

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 ก.ค. 2554, 07:03:09 »
อาจาย์ครับผมเคยไปสักกับอาจาย์มาเมื่อปีที่แล้วแต่เมื่อตอนไหว้ครูผมไม่ใด้ไปเสียดายมากครับ คงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ