ผู้เขียน หัวข้อ: อักขระ และ ลายสัก  (อ่าน 6792 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อักขระ และ ลายสัก
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:07:43 »

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามผู้ที่เคยเป็นแบบผมนะครับ

เรื่องแรก เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปงานพะราชทานเพลิงศพ อาจารย์ผม ท่านสอนที่ วิทยาลัยเทคนิคดอนเมืองแผนกช่างไฟฟ้า เพราะผมเรียนที่นั่นตั้งแต่ปี2525

ปรากฏว่าเกิดเหตุการณ์ที่ไม่เคยเกิดขึ้นกับผมเลย คือว่า ตอนที่ผมได้นำดอกไม้จันขึ้นไปไว้ พอลงผมรู้สึกคันที่หลัง ผมเลยวานเพื่อนดู  เพื่อนบอกตรงลอยสักนูน  พอเอามื

มือลูบดู ลายสักสิงห์ที่หลวงพี่ต้อยนูนขึ้นมา  นูนเฉพาะตัวสิงห์ ผมไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น  ลายสักไม่แดง  ไม่ได้โดนอะไรกัด หรือต่อยแต่อย่างใด (นูนเหมือนตอนสักเ

สร็จใหม่ๆเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร  เพราะอะไร  แต่หลังออกจากวัดขับรถมาถึงบ้าน  ก่อนอาบน้ำ ปรากฎว่าลายสักตัวสิงห์ได้ยุบลงเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไร

เกิดขึ้น  สิงห์ที่หลวงพี่ต้อยท่านให้ผมมานั้นเป็นลงด้วยหมึกครับ 

เรื่องที่สอง  วันนี้เองครับผมไปทำงาน ลายอักขระที่หลวงพี่ต้อยให้ นูนขึ้นมาและพอผมกลับมาบ้านก้อหายไป แต่ลายอักขระนี้ขึ้นมาประมาณ10กว่าอักษรครับ

เรียงกันเป็นแถวเลยครับ  เป็นเหมือนสิงห์เลยครับ  จึงอยากสอบถามผู้ที่เคยเป็นแบบผมนะครับว่าเคยมีใครเป็นแบบผมบ้างไหม  แต่แน่ๆผมคงต้องไปวัดไปถามหลวงพี่ต้อยว่า

เกิดอะไรขึ้นกับผม  ผมจะได้ทำตัวผมให้ถูกกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผม   

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อักขระ และ ลายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:35:00 »
 :074: :074:  ไม่น่าเชื่อครับพี่ ผมก็เป็น เคยถามน้องๆ บอร์ดวัดบางพระเหมือนกัน ว่าเป็นเพราะอะไร ?? 

และที่ตรงกันคือ รอยสักที่พระอาจารย์ต้อยเมตตาให้มาเช่นกันครับพี่ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:37:20 »
นี่หละครับ ของมีจริง ใครไม่เชื่อผม เชื่อ คนนึงหละครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:41:06 »
เป็นเหตุการณ์ที่แปลกมากครับ ยังไงพี่เจมส์ลองเข้าไปถามพระอาจารย์ท่านถึงสาเหตุนะครับ พี่ๆน้องๆท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ เล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:18:52 »
อยากรู้เหมือนกันครับว่าเกิดจากอะไร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:33:04 »
ผมจะคันรอยสักมากกว่าครับ เกาแล้วจะคันลามไปทั้งหลังเลยครับ..  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:55:06 »
ผมจะคันรอยสักมากกว่าครับ เกาแล้วจะคันลามไปทั้งหลังเลยครับ..  36;
เป็นเหมือนกันเลยพี่

บางเวลาก็ไม่คัน บางเวลาคันแบบอยากเกาก็เกาไม่ได้ ได้แต่เอามือลูบๆ  :092:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 07:49:53 »

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามผู้ที่เคยเป็นแบบผมนะครับ

เรื่องแรก เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปงานพะราชทานเพลิงศพ อาจารย์ผม ท่านสอนที่ วิทยาลัยเทคนิคดอนเมืองแผนกช่างไฟฟ้า เพราะผมเรียนที่นั่นตั้งแต่ปี2525

ผมก็เป็นครับ ถ้าเกาแล้วลามแน่ๆ ครับ

PS. ผมก็ศึกษาอยู่วิทยาลัยเทคนิคดอนเมือง ครับผม สวัสดีครับรุ่นพี่ ...  :095:

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:26:11 »
ของผมก็เคยเป็นครับ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:34:23 »
ถ้าถามอาจารย์มาแล้ว รบกวนมาบอกหน่อยนะคะ  :002:

โดยส่วนตัวเป็นตรงสักหมึกเหมือนกันค่ะ ออกแนวเจ็บมากกว่าคัน รือว่าเค้าเรียกว่า เจ็บๆคันๆก็ไม่รู้  เป็นตรงเสือเหลียวกับสมิงดำค่ะ 
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:59:53 »
อื่ม......อาการแบบนี้ผมก็เคยเป็นครับ แต่หลังจากนั้นไม่กี่วันท่านก็ลงมาให้อีกละครับ(ผมสงสัยนะครับคงจะต้องไปที่วัดและเพิ่มสักยันต์อีกละครับ) :090: :114: :090:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:58:47 »
ถ้าคันๆ  จะมีบางเป็นพักๆ ครับ
ที่แรกก็จะคันตอนที่แผลตกสะเก็ด ก็ว่าเป็นเรื่องปกติ
แต่พอแผลหายเเล้วก็มีคันบ้าง เป็นบางช่วงไม่ทุกวัน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 01:21:10 »
ผมเคยแสบร้อนตรงยันต์ครับ แต่เป็นครั้งเดียวครับ ตรงยันต์5แถวข้างขวาครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:10:04 »
เพิ่งเคยได้ยินนี่ล่ะครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:30:15 »
แปลกดีครับพึ่งเคยได้ยิน (ลองนึกถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้ดูไหมครับ)ถ้าไม่มีอะไรผิดปรกติ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน วานผู้มีประสบการณ์บอกหน่อยละกันครับ :045:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:38:55 »
อ้างถึง
นี่หละครับ ของมีจริง ใครไม่เชื่อผม เชื่อ คนนึงหละครับ

ตามนั้นครับท่านเอ็ม............ :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:09:57 »
วิทยาศาตร์ยังไม่สามารถพิสูจน์ได้เลยครับ ต้องศรัทธาเท่านั้นครับที่พิสูจน์ได้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:37:33 »
เชื่อครับ ผมเองก็เคยเป็น คงยากจะอธิบายครับผม :045:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 08:06:58 »
ลายยันต์ของผมที่ได้มานั้น นูนตลอดเวลาเลยครับ ทั้งๆที่สักมาหลายเดือนแล้ว เคยถามพระอาจจารย์แล้วครับ
( พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปางครับ ) ได้ข้อสรุปว่า ปกติลายยันต์จะนูนเล็กน้อยอยู่แล้วแสดงว่าเรายังรักษาได้ดีอยู่
แต่ถ้าเราได้กระทำผิดกฏข้อห้ามแล้ว ลายยันต์จะเริ่มไม่ชัดเจนและอักขระจะเริ่มเบลอๆ จางลงครับ

ปล. เป็นความเชื่อส่วนตัวครับรอท่านอื่นมาตอบต่อไปครับ

แต่ถ้านูนเป็นบางครั้งไม่ทราบได้ครับ อาจเป็นลางบอกเหตุอะไรบางอย่างก็ได้ครับ รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ

:009:  :009:  :009:  :009:  :009:  :009:  :009:  :009:  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2552, 08:09:37 โดย ขุนส่อง »
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 01:01:32 »
ครับ ผมเคยกราบเรียนถามพระอาจารย์ที่เคารพท่านว่า
ให้สังเกตุ ถ้าลายยันต์นูนและคันก็แสดงว่า ของยังอยู่กับเรา
แต่ถ้าไม่นูน ไม่คัน อันนี้ก็น่าคิดละครับว่าเราไปผิดอะไรมา หุๆๆ
เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 01:06:32 »
ผมก็เป็นคับแต่ผมสักน้ำมันนะ..ของ อ.เอื้อ วัดหนองอ้อ ราชบุรี คับ ของผมมานจะเป้นลอยขึ้นมาแต่ไม่นูน จากที่มานไม่มีลอย แต่ผมมีอาการอีกอย่างนะไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมเปล่า...มันจะรู้สึกกระตุกร้อน ๆ ตงลอยสักด้วย แต่ผมคิดว่าอาการที่เป็น คงเป็นอาการไรสักอย่างที่ไปสัมผัสกับสิ่งลี้ลับได้แล้วของรับรู้สัมผัสกันได้เลยมีอาการกันให้เรามั้งคับ..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 06:33:10 »
ครับ ผมเคยกราบเรียนถามพระอาจารย์ที่เคารพท่านว่า
ให้สังเกตุ ถ้าลายยันต์นูนและคันก็แสดงว่า ของยังอยู่กับเรา
แต่ถ้าไม่นูน ไม่คัน อันนี้ก็น่าคิดละครับว่าเราไปผิดอะไรมา หุๆๆ
เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ

ขอบคุณข้อมูลจากท่านก๊อตมากนะครับ  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2552, 09:12:52 »
ลองถามท่านพระอาจารย์ ที่ สักให้ ดูสิ ครับ อาจใด้คำตอบเพื่อแก้ข้อสงสัยใด้ ครับ ^^
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน