ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆนะครับในเขต กทม มีอาจารย์เก่งๆที่สักมั้ยครับวัดไหนบ้างแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 25764 ครั้ง)

ออฟไลน์ maekong

• จตุตถะ
ถามพี่ๆนะครับในเขต กทม มีอาจารย์เก่งๆที่สักมั้ยครับวัดไหนบ้างแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ namoputthaya

• ทุติยะ
  • **
วัดใหม่กระทุ่มล้ม หนองจอก สุวินทวงศ์ พระอาจารย์ศุภชัย

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่ปุ้ม วัดศาลาแดง คลองทวีวัฒนา สาย4 ครับ เป็นอีกองค์ที่ผมเคารพนับถือ

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ลองพิมพ์ค้นหาในบอร์ดมีหลายท่านนะครับ 21;
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลองหาดูครับ สืบค้นหาประวัติให้ดีดีแล้วค่อยไปสักนะครับผม ได้อาจารย์ดีก็ดีครับ

ถ้าไม่มั่นใจ ขับรถไกลจาก กรุงเทพฯ มาไม่มาก หลุดเขตกรุงเทพฯ มาไม่ถึง 1 ชม.

ก็เลี้ยวแว๊บ เข้านครชัยศรี ตรงตามทางมา ถามคนข้างทางก็ได้ครับ บอกเขาว่า

จะไป วัดบางพระ ...  :114:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ลองหาดูครับ สืบค้นหาประวัติให้ดีดีแล้วค่อยไปสักนะครับผม ได้อาจารย์ดีก็ดีครับ

ถ้าไม่มั่นใจ ขับรถไกลจาก กรุงเทพฯ มาไม่มาก หลุดเขตกรุงเทพฯ มาไม่ถึง 1 ชม.

ก็เลี้ยวแว๊บ เข้านครชัยศรี ตรงตามทางมา ถามคนข้างทางก็ได้ครับ บอกเขาว่า

จะไป วัดบางพระ ...  :114:

:095: :095: :095:  ถูกต้องครับ มาวัดบางพระได้อะไรหลายอย่างครับ นอกจากเจ็บแล้ว ได้บุญกลับบ้านเต็มกระเป๋าเลยนะครับ ทั้งกวาดโบถ์ ให้อาหารปลา และไก่ย่างให้สุนัขที่วัดครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มาที่วัดบางพระเลยครับผม  มั่นใจสุดๆๆครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ถ้ามีเวลาผมว่าเดินทางไปวัดบางพระ ไปกราบพระอาจารย์ขอความเมตตาจากท่านได้เลยครับ

เส้นทางไม่ไกลเกินใจเราจะไปนะครับ  เอาใจช่วยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มาเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันดีไหมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :010: เป็นไงละครับ อย่างไงก็ต้องวัดบางพระ  :007:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับศิษย์ผู้น้องสู่วัดบางพระครับท่าน  :114:

จริงๆแล้วที่กรุงเทพฯ  หลวงพี่ตูนท่านจำวัดอยู่ที่ ที่วัดคณิกาผล พลับพลาไชย แต่มาขอเมตตาท่าน หรือหลวงพี่,หลวงน้าท่านอื่นๆที่วัดบางพระดีกว่าครับ จะได้มากราบหลวงพ่อเปิ่นขอถวายตัวเป็นศิษย์วัดบางพระด้วย สักเสร็จแล้วก็ไปกราบหลวงน้าสำอางค์ให้ท่านลง นะหน้าทองให้   :015:

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เปลี่ยนเป็นกรุงเทพและปริมณฑลจะดีกว่ามั้ยครับ
การเดินทางไม่ได้เป็นอุปสรรคเลยครับ ขอแค่ท่านเชื่อมั่นและศรัทธา
วัดบางพระ วัดทองไทร วัดศาลาแดง และอื่นๆอีกมากมายครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เชิญชวนครับ ไปวัดบางพระ ที่หนึ่งในใจครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ศรัทธาคือบ่อเกิดแห่งทุกสิ่งครับ

ในกรุงเทพเองก็มีพระอาจารย์ที่ท่านทำการสิบทอดการสักยันต์สายวัดบางพระแท้ๆอยู่ครับ
เช่นหลวงพี่ตูน ท่านจำพรรษาที่วัดคณิกาผล และพระอาจารย์ปื้ด และหลวงพี่หนึ่งท่านจำพรรษาอยู่ที่
วัดกุนนนที ห้วยขวางครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ศรัทธาคือบ่อเกิดแห่งทุกสิ่งครับ

ในกรุงเทพเองก็มีพระอาจารย์ที่ท่านทำการสิบทอดการสักยันต์สายวัดบางพระแท้ๆอยู่ครับ
เช่นหลวงพี่ตูน ท่านจำพรรษาที่วัดคณิกาผล และพระอาจารย์ปื้ด และหลวงพี่หนึ่งท่านจำพรรษาอยู่ที่

แก้ไข นิดนึงนะท่าน ก๊อต

หลวงพี่ หนึ่ง ท่านจะไปจำพรรษาที่โคราช อะคับ เร็วๆ นี้แหละ

^^

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com

แก้ไข นิดนึงนะท่าน ก๊อต

หลวงพี่ หนึ่ง ท่านจะไปจำพรรษาที่โคราช อะคับ เร็วๆ นี้แหละ

^^

ครับผมก็ได้ยินจากพี่ชายใจดี ท่านนึง มาเช่นนั้นเหมือนกัน ว่า
หลวงพี่หนึ่งท่านจะกลับไปจำพรรษาที่โคราช เร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
          การสักหากเป็น แฟนชั่น ไปสักที่ไหนก็ได้ เอาสวย เอาเท่ แต่หากจะสักยันต์มว่ามีน้อยที่ ที่จะเป็นของแท้ วัดบางพระผมว่าเป็นที่สุดของการสักยันต์แล้ว เพราะมีคนเอาไปแอบอ้างเยอะ
          เรื่องที่ไหนใน กทม. ที่ไหนสักดีนั่นต้องไปดูไปลองเองเลยท่าน งานนี้ตัวท่านจึงจะบอกได้ว่าดีไหม ขึ้นอยู่กับท่านแล้ว บางครั้งบอกไปก็โดนโจมตี ว่าของไม่แท้ ของปลอมบ้าง เลยไม่กล้าแล้ววววววววว

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เอาแบบชัวร์ๆเลยก็ต้องมาที่ วัดบางพระ ส่วนจะว่าแท้ หรือไม่แท้ ก็ต้องดูกัน นานๆ หน่อยหาข้อมูลเยอะๆ

ไม่ใช่ไปประเดี๋ยว เดี่ยว และจะมาบอกว่าแท้  ควรเชื่อแบบมีเหตุผล และฟังจากคน ที่เรา ควรจะเชื่อถือได้

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เอาแบบชัวร์ๆเลยก็ต้องมาที่ วัดบางพระ ส่วนจะว่าแท้ หรือไม่แท้ ก็ต้องดูกัน นานๆ หน่อยหาข้อมูลเยอะๆ

ไม่ใช่ไปประเดี๋ยว เดี่ยว และจะมาบอกว่าแท้  ควรเชื่อแบบมีเหตุผล และฟังจากคน ที่เรา ควรจะเชื่อถือได้

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

เห็นด้วยมากๆๆ
รับรองสำเนาถูกต้องครับ

ออฟไลน์ มงคลจักรวาฬ

• ทุติยะ
  • **
อ.หน่อยวัดนกจรัญ๑๓ครับสุดยอด :007:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สำนักสักยันต์อาจารย์ตี บางเขน กิลโลที่8 ซอยคู้บอน ครับ

เขาว่าใช้ดีในพื้นที่

:114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

...เห็นด้วยกับท่านโองการยันนะรังสีครับ....

ครับผมก็ได้ยินจากพี่ชายใจดี ท่านนึง มาเช่นนั้นเหมือนกัน ว่า
หลวงพี่หนึ่งท่านจะกลับไปจำพรรษาที่โคราช เร็วๆนี้ครับ

เมื่อว่ากราบเรียนสอบถามท่าน ท่านบอกว่า วันที่ 6 กรกฎาคม ครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
เห็นได้ข่าวว่าท่านได้รับเชิญไปสักที่ต่างประเทศอยู่บ่อยๆ..สักสายวัดบางพระเหมือนกันครับ เป็นพระอาจารย์สักที่ลักษณะดีมากๆ
อ.หน่อยวัดนกจรัญ๑๓ครับสุดยอด :007:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หาที่ดีๆนะครับ

อยู่ติดตัวไปชั่วชีวิต

ได้มาแล้วก้อรักษาดีๆนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ sp.watblack

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แนะนำอาจารย์เน่งครับ
เข้าไปดูจากเวปได้นะครับ http://www.arjanXXXX.com/

ห้ามวางเว็บลิงค์ และโปรโมทเว็บต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 05:35:10 โดย โองการยันนะรังสี »