ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ย้อนกลับมาดู  (อ่าน 2925 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
        วันนี้กระผมไปวัดบางพระเพื่อทำการขอเมตตาจากพระอาจารย์ช่วยสักให้แต่พอไปถึงก็ได้สักกับหลวงพี่ญา 1รอยสัก แล้วพระอาจารย์ทุกท่านก็ไปฉันท์เพล ผมเลยว่างครับ มาเดินชมวัดบางพระ เพราะที่ผ่านมามุ่งเน้นไปสักอย่างเดียวเลยไม่ค่อยไปไหน พอออกมาเดินตกใจมาก ที่กระผมมองข้าม ของดีของวัดในหลายสิ่ง ในมุมมองของผมซึ่งบางท่านอาจชินตาแต่ผมเพิ่งสังเกตุครับเชิญชมครับ

ไม่เคยเข้าไปกราบเลยครับ ครั้งนี้ครั้งแรกครับ

ภาพพ่อแก่ปางต่างๆที่ช่างกำลังบรรจง ปั้น ทาสี โดยมีหลวงพี่นัน คอยดูแลอย่างใกล้ชิดครับ

มีชาวต่างชาติ เป็น นักมวยไทย รุ่นยักษ์ หนักไม่น่า ต่ำกว่า 150 กิโลกรัม ไปชนะที่สมุยมาและเคยมาสักกับพระอาจารย์ที่วัดบางพระแต่จำไม่ได้ว่าสักกับท่านไหน เพราะสักมา 5ปีแล้ว แท๊กซี่เลยพามาขอให้หลวงพี่ญาท่านเมตตา หลวงพี่ก็ให้หนุมานเลย สวยสุดๆ ผมก็อยากได้ แต่ มันตัวใหญ่ไป ไม่มีที่ลงแล้ววววว หลวงพี่ยังเอ่ยขำๆว่า มันแปลว่าคางหักนะ ผมอดขำไม่ได้ 666 ก่อนมา วัดบางพระ แท๊กซี่ พาไป ชลบุรี นั้นก็ บางพระ ไม่รู้ว่าจงใจ ต้มฝรั่ง รึ ไม่รู้ จริงๆ แหม วัดเราออกจะดัง
ปล.วันนี้ ได้เจอท่านซัมซุง คนเดิม แหมตอนโดนสักหน้าได้อารมณ์มากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 04:01:58 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: คล้องกล้องออกเดิน ย้อนกลับมาดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 04:12:44 »
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับพี่ศักดา :053:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: คล้องกล้องออกเดิน ย้อนกลับมาดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 04:17:45 »
พี่ชลาพุช ชะ ช่า .. ไปวัดบ่อยจัง ฝากอนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ...

ภาพบรรยากาศในวัดมองครั้งใดก็รู้สึกสบายใจ จิตใจสงบร่มเย็นทุกครั้งค่ะ...

กราบนมัสการหลวงพี่ญาค่ะ..

หนุมานพอได้ไปอยู่บนหลังคุณพี่ท่านนี้รู้สึกว่าตัวจะเล็กลงไปถนัดตาเลยนะค่ะ.. :005:

ขอบคุณพี่ชา ลา ล่า มากนะค่ะ..ที่เอาภาพดีๆ มาเล่าสู่กันฟังเสมอ... :015:
:015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 04:18:26 »
ขอบคุณค่ะ   :027:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 04:20:16 »
ทำน้ำหนักให้ถึง 150 กก. ผิวหนังขยายใหญ่ขึ้น ก็จะมีที่ลงหนุมานหลวงพี่ญาเองแหละน่า... ...  :090:

cho presley       

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 04:50:31 »
...วันนี้ก็ไปที่วัดมาเหมือนกันครับ
   ไปถึงช่วงเช้าครับคนที่มารอสักยังบางตาอยู่ครับ

รอยสักจากพระอาจารย์ญาครับ(บนแขนของคุณ ทราย บางเลน ตัวจริงครับ)

และก่อนกลับเลยขอถ่ายภาพกับพระอาจารย์นันครับ

ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 05:54:40 »
ขอบคุณพี่ศักดาและคุณทราย บางเลนสำหรับรูปภาพดีๆครับ  

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น  หลวงพี่ญา  หลวงพี่นันด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 05:56:06 »
ขอบคุนสำหรับรูปภาพครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 06:38:55 »
ขอบคุณภาพสวยๆ ในมุมที่ชินตาครับ ยังสวยทุกครั้งที่ได้ชม ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 09:47:25 »
ขอบคุณพี่ศักดาครับ
ถ้ามีเวลาอยากจะเดิมทุกซอกทุกมุมวัดเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:31:02 »
เดือนนี้ยังไม่ได้ไปวัดเลย ต้องหาวันว่างๆซะแล้ว อิอิอิ ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 12:52:24 »
ขอบคุณท่านชลาพุชะ มากครับสำหรับภาพบรรยากาศภายในวัด....

...ขอบคุณ คุณทราย บางเลน (ผู้ชาย และผู้หญิง :005:)มากนะครับสำหรับภาพสวยๆ....

...แล้วเราจะได้พบกันอีกนะครับ อย่าลืม ทักทายกันด้วยนะครับ.... 06;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 01:22:46 »
ขอบคุณสำหรับภาพครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 09:17:18 »

ขอบคุณภาพถ่ายสวย ๆ ของทั้ง2ท่านครับ ...เห็นภาพแล้วอยากไปวัดอีกแล้ว.... :005:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:11:04 »
ขอบคุณรูปสวยๆครับ

ว่าแต่ว่าช่วงนี้น้องลิงน้อยไปไหนหนอ
มีใครเห็นบ้าง 07;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 10:35:25 »
รูปเยอะมากเลยครับพี่ท่าน  อินกับบรรยากาศมากๆ ขอบคุณมากครับพี่