ผู้เขียน หัวข้อ: หลากภาพ หลากอารมณ์ (ข้างนอกเครียด เราอย่าเครียดตามนะ)  (อ่าน 3312 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอนนี้เจอทั้ง งานประจำเครียดๆ สภาพคล่องอันไม่ค่อยคล่อง การเมืองเหลวเป๋ว ภาษีขึ้น น้ำมันแพง ........อีกจิปาถะ หาอะไรมาให้พวกเราพอยิ้มได้กันครับ

ยิ้มซะ  ยิ้มสิ   ยังยิ้มไม่ออกไปดูข้างล่างกัน  :017:

ภาพนี้ ซึ้งมากๆ

พวกเราจะคิดถึงอะไร "ยามเหงา"

นอกจากยามเหงาแล้ว ยามหลับ ล่ะ คิดถึงกันบ้างไหม  :007:

อะไร  ดูๆไปสิ อุตสาห์เอามาให้ดู ยังมาว่ากันอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 01:01:58 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม อุส่าหามาให้ชม ...  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ผมชอบแนว ใสๆ แบบนี้ ไม่เครียดดี  เฮฮา ปาจิงโก๊ะืกันหน่อยครับ   :004: :004: :004:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณน้องโจร มาปาดหน้ากันซะแล้ว ยังไม่จบเลย  (พอดีวันนี้พี่ว่างงานน่ะน้อง)

กวงตริง

อันนี้มาแบบเสี่ยงโดนย้ายมาก  นมหก  ขาวจั๊วะเลย รีบดูก่อนโดนลบนะ

อีกซักที ขับรถไปวันก่อน ตะลึง รถคันข้างๆ นมใหญ่มาก

ตามด้วย เกาะกระแส เสื้อแดงคลั่ง กระโดดเกาะรถไฟฟ้า

และเก็บตกมอเตอร์โชว์

หรือจะเป็นเก็บมอเตอร์ตกมาโชว์หว่า

ข่าวระทึกขวัญ ลิงคลั่ง จับช้างมากินอย่าง............กระหาย  :073:

ตามมาด้วย สุดยอดดาราหนังเอ็กซ์ ของญี่ปุ่น เหอๆ   20;

ตื่น  พบมนุษย์ดัดแปล(ร)ง ในไทย  :073:

พอแระ  ขี้เกียจ

เซ็งจิต
  (มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆนะครับ)

ข้อมูลไร้สาระจาก FWD. Mail โดยคนไร้สาระ (เฉพาะวัน)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ฮาครับพี่น้อง  

เวลาสาวๆในออฟฟิศแอบดูรูปที่ได้รับจากการฟอร์เวิร์ดเมล์  เห็นเธอดูแล้วเธอก็แอบหัวเราะนิดๆ ยิ้มหน่อยๆ น่ารักดีครับ
:095: :095:

คิดได้นะ ใครคิดบอกหน่อย  มีคนแบบนี้เยอะๆ  คงฮากันทั้งบ้านทั้งเมืองเลยครับ
  :007: :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 01:21:08 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
โอ๊ว..ว ช่างจัดสรรได้เนียน ขอบคุณครับ  :007:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นแล้วฮาครับงานนี้ :005: :006:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพครับผม :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ดูแล้วซึ้งเลยค่ะ :004:  มาก...ซะด้วย

ภาพอื่นยังพอรับได้ค่ะ

แต่ภาพมนุย์ดัดแปล(ร)ง   นี่สิ

เล่นซะฮา :004: :004:

ขอบคุณคุณลุงยามด้วยค่ะ

เล่นอารมณ์ซะเหงาตาม 55+

เดี๋ยวปั๊ดหนีไปกินช้างซะหรอก  :095:

ขอบคุณพี่โจ้ด้วยค่ะ :002: :089:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
คิดได้ไง...........5555555ครับขอบคุณได้5555555 19; 19; 19;

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :007: :004:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :004:  :004: ขอบคุณพี่โจ้มาก ครับ ฮา ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ซึ้งมากๆๆๆๆๆจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอแจมด้วยคนครับ :005:
เข้าห้องน้ำในปั๊มน้ำมันคนเดียวดึกๆระวัง...‏

จุดพักรถมอเตอร์เวย์ ตอนตีสองผมกำลังขับรถกลับบ้านคนเดียว ปวดอึสุดๆ
เลยแวะเข้าห้องน้ำ ปิดประตูปัง !!!!
สักพักมีคนเดินมาเข้าห้องน้ำ ห้องข้างๆผม แล้วมีเสียงลอดออกมา

ชายนิรนาม : “สวัสดี เป็นไงบ้าง สบายดีไหม”

ผม : นึกในใจ อืม อะไรของมัน- แต่ทำใจดีสู้เสือ เอาไงเอากัน- เลยตอบกลับไป “ เอ่อ สวัสดีครับ สบายดีครับ”

ชายนิรนามถามต่อ : “ แล้วทำอะไรอยู่ล่ะ”

ผม : นึกในใจ (คุณ)จะให้กุทำ อะไร ฟะ นั่งอยู่ในส้วม “ เอ่อ คือ อึอยู่อะครับ”

ชายนิรนามถามอีก : “นอนดึกนะเนี่ย ป่านนี้ ยังไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย”

ผม : อืม แปลกดีวุ้ย มีคนชวนคุย คงกำลังหาเพื่อนคุย “ เออ กลับบ้านที่จันทรฯ ครับ ต้องไปงานแต่งตอนเช้า”

สำหรับประโยคสุดท้ายของชายนิรนาม ที่ทำให้ผมขนลุก
ชายนิรนาม : “ เฮ้ยๆ กุวางหูแค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆเป็นxxxอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย”

fwd mail

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
555+

ของพี่เอฮาดีค่ะ

แหม่ หน้าแตกดังเพล๊ง.....

ดั๊น...ไปตอบเค้าอีก  อึอยู่ครับ :004: :004:

ขอบคุณมากๆค่ะพี่เอ.. :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่โจ้พี่เอนะครับตลกดี
กำลังเครียดๆเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อย่างฮามากมายขอบคุณมากครับทุกท่าน  :005: :006: :004:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
ฮาดีครับ 555+
ผมชอบมากมายย :095: :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของพี่เอนี่ฮามากๆครับ เจอกับชีวิตจริงกันบ่อยๆครับ แม้จะไม่ได้ยาวขนาดนี้  20;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เช้าๆได้ดูรูปได้อ่านอะไรฮาๆบ้างก้อดีครับ ชอบครับฮาดีคร๊าบ  :007: :007: :007: :007: :007:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณเฮียโจ้ และพี่เอ มากครับ สำหรับ ภาพและมุขสร้างอารมณ์ฮาๆแบบนี้...

....กำลังเครียดกับงาน เจอกระทุ้แบบนี้ สบายใจดีครับ :016: :016: :016:....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :004: :004: ขอบคุณครับ ฮาดี กำลังทำงานเคลียดๆ หนีมาเปิด net เจอกระทู้นี้หายเคลียดครับ  :006: :006:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :006:ฮาดีครับ ผมชอบ มนุษย์ดัดแปรง  :075:ทำไปได้

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ดูรูปของน้องโจ้..อ่านของท่านเอ แล้วทำให้เสียอาการเลยเชียว..
เพื่อนนั่งข้างถามมาว่า..มรึงบ้าป่าวนั่งยิ้มคนเดียว.. :095:

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
ฮามากครับ :004:
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ พี่โจ้ และ พี่เอ สองหนุ่ม อารมณ์ดี มาก ๆ นะคะ  

ภาพนี้ ซึ้งมากๆ

03; 03;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple