ผู้เขียน หัวข้อ: อัญเชิญเซียนช่วยพิจารณาให้ข้าพเจ้าทีเถอด  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
มาอีหรอบเดิมครับพี่น้อง ของเก่าที่บ้านครับ

คราวก่อนเจอขุนแผนแสนสะท้านไปทีแระ อุตสาห์เอาไปเลี่ยมครับไม่สวยซะงั้น แต่ก็ดีครับจะได้รู้ว่าน่าใช้หรือไม่ครับ

สององค์นี้ก็เช่นกันครับ ไม่รู้จัก ไม่รู้อะไรเลยครับ วานเพื่อนๆ พี่ๆช่วยกันทีครับ   (ยังมีพระกรุอยากเอามาให้ช่วยดูอีกจำนวนหนึ่งนะครับ อย่าพึ่งเบื่อกันก่อนนะ)

23; 11;

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระกรุถ้ำเสือ สุพรรณบุรี หรือครับ เฮีย 

ถ้าใช่นี่ ยาวเลยครับ กรุดี กรุดัง   

สององค์นี้ ลองให้หลายๆท่านที่ถนัดกรุทาง สุพรรณบุรี อู่ทอง มา่ชี้แนะ นะครับ  ผมเด็กน้อยขอเป็นผู้ชม  :005: :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่มั่นใจเลย ครับพี่โจ้ หุหุ เรื่องพิมอะครับ เดี๋ยวผิดพลาดจะอายเขา 555 ผมเพิ่งหัด ครับ
รอให้ ผู้มีความรู้ มาตอบนะครับ
เป็นกำลังใจให้ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณข้อมูลพี่อชิตะมากครับ และรูปสวยๆ จากเฮียโจ้ ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
มาเป็นกำลังให้ พี่โจ้ นะคะ  :089:

ขอบคุณรูปสวย ๆ จากพี่โจ้ และ ข้อมูล จาก พี่เมฆ ด้วยคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
รอผู้รู้มาให้คำตอบนะครับผม :005:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ส่วนตัวนะครับ :034:

ผมคิดว่าอาจจะ ไม่ใช่พระกรุถ้ำเสือ ที่เค้าเล่นกัน

(อาจเป็นกรุใหม่ครับ)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
พระกรุถ้ำเสือ สุพรรณบุรี หรือครับ เฮีย 

ถ้าใช่นี่ ยาวเลยครับ กรุดี กรุดัง   

สององค์นี้ ลองให้หลายๆท่านที่ถนัดกรุทาง สุพรรณบุรี อู่ทอง มา่ชี้แนะ นะครับ  ผมเด็กน้อยขอเป็นผู้ชม  :005: :005:

ผมว่าไม่น่าจะใช่พระกรุวัดถ้ำเสือนะครับ ไม่ว่ากรุเก่า หรือกรุใหม่ พิมพ์ทรงแนวนี้ไม่เคยผ่านตาครับ ขอผ่านครับ  :002:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ถ้ำเสือหน้าตาไม่ชัดขนาดนี้ครับเนื้อพระก็ไม่เเดงขนาดนี้ครับ...เป็นกำลังใจให้นะครับ :027:
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ถ้ำเสือ เชื่อกันว่าฟ้าผ่าไม่ตาย ล่าสุดก็เขาดีสลักครับ แต่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับองค์ของพี่โจ้ เอาใจช่วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระพิมพ์พระถ้ำเสือครับเฮีย แต่ที่ไหนไม่รุ้อ่ะ รอผู้รุ้เน้อ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ burt

• จตุตถะ
    • อีเมล
ต้องขออภัยล่วงหน้านะครับ ถ้าคำตอบอาจจะไม่ตรงใจ

พิมพ์พระถ้ำเสือครับ แต่ไม่ใช่กรุถ้ำเสือครับ และไม่ใช่กรุเขาดีสลักครับ(โดยปกติวงการก็ไม่นับกรุเขาดีสลักอยู่แล้วครับ)

โดยส่วนตัวแล้วขอผ่านครับ

อย่าเสียกำลังใจนะครับ ผมเองก็มีพระมรดกจากคุณพ่อเยอะมาก พอลองเช็คจริงๆเหลือดีๆไม่กี่สิบองค์ครับ

คำแนะนำบางครั้งอาจจะฝาดหูไปบ้าง หากเป็นเว็บอื่นผมก็คงไม่ตอบให้เข้าตัวครับ เพราะเยอะไปที่ตอบแล้วกลับทำให้ตัวเองลำบาก

แต่ในเว็บนี้ผมเห็นว่าเป็นเหมือนพี่น้องร่วมครูบาอาจารย์เดียวกัน ไม่อยากให้หลงหรือเขวไปผิดทางครับ ก็พยายามตอบเท่าที่รู้จักครับ

พระเครื่องต้องพยายามศึกษาครับ ค่อยๆเก็บเกี่ยวความรู้ไปทีละนิดครับ ความเก่า เนื้อพระ อายุการสร้าง ส่วนผสม ถ้าพระกรุก็ต้องดูลักษณะกรุอีกว่าแห้งไหม มีน้ำไหม อากาศยังไง

ฝังดินแบบไหน คราบกรุควรจะเป็นยังไง อาจจะนานหน่อย แต่เป็นแล้วไม่ลืมหรอกครับ ที่พลาดกันเพราะโลภมากกว่าครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมไม่ใช่เซียนนะครับ :069:
ขอเข้ามาชมครับและขอเป็นกำลังใจให้ครับ :089:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เอาใจช่วยนะครับ 

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :114: :054:ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆ ที่ให้กระผมอ่านเก็บไว้เป็นความรู้ครับ :054: :089:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อืมๆๆ ผ่านไปอีกหนึ่งชุดครับ สำหรับกล่องมรดก เดี๋ยววันจันทร์ค่อยขนมาใหม่ครับ

ขอบคุณพี่น้องทุกๆท่านมากเลยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พระกรุ ต้องเอาใจช่วยจริงๆครับพี่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ h.kitti

• ตติยะ
ไม่แท้ครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แบบนี้พระพิมพ์ถ้ำเสือครับ เฮีย
ผมก็มีแต่พิมพ์คนละอย่างกัน
แต่องค์พระมีขนาดเขื่องและใหญ่มาก ส่องตาม
ผิวจะพบมีเม็ดกรวดทรายอยู่ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 01:10:25 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
อย่าว่าผมนะครับ
องค์ที่นำมาให้ชมผมว่า "ยังไม่ถึง"

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ดูม่ะเปน แต่ ถ้า แท้ น่าจะเก่า น่าดู

อิอิ