ผู้เขียน หัวข้อ: yesterday  (อ่าน 2483 ครั้ง)

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
yesterday
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 11:21:03 »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: yesterday
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 11:26:48 »

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 11:31:38 »

thankyou  bye bye

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 11:52:33 »
บางครั้งภาพก็บรรยายความรู้สึกมากกว่าคำพูด ขึ้นอยู่ว่าจะเข้าใจไหม ถ่ายมาได้ดีครับ ขอนิดนึงนะครับ ภาพงานอะไรและที่ไหนครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 12:52:54 »
ขอบคุนสำหรับรูปภาพครับผม   

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 01:00:57 »
 :054:ภาพที่ถ่ายมาสวยใช้ได้ อยากจะถามเหมือนกันว่างานฉลองอะไรครับ :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 01:39:50 »
บางครั้งภาพก็บรรยายความรู้สึกมากกว่าคำพูด ขึ้นอยู่ว่าจะเข้าใจไหม ถ่ายมาได้ดีครับ ขอนิดนึงนะครับ ภาพงานอะไรและที่ไหนครับ
เห็นด้วยครับ   บางครั้งให้ภาพบรรยาย   ได้ความรู้สึก มากกว่า คำพูด แต่ถ้าได้ว่าสถานที่ใด งานอะไร แบบบรรยายสั้นๆ  น่าจะแหล่มกว่านี้ครับ รู้ว่าอยูธยาแน่นอนเพราะโรตีสายไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2552, 01:41:42 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 01:48:11 »
โรตีแป้งนุ่มๆ  สายไหมหลากหลายรส  ทัวร์กรุงเก่า อยุธยาแหง่มๆ 

แต่ว่า งานอะไรหรือครับ บวงสรวงแบบชุึดใหญ่เลยทีเดียว ไม่ธรรมดาแน่ๆ สถานที่ก็เป็นโบราณสถานที่ได้บรรยากาศความขลังมากๆ

เห็นรูปถ่ายแล้วเสียดายจัง 

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณที่นำบรรยากาศมาให้ได้ชมกันครับ   จะคอยติดตามข้อมูลเรื่องราวต่อไปครับผม  :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 05:58:17 »
ขอบพระคุณมากครับที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ
 พิธีใหญ่นะครับ ดูจากภาพ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 06:41:49 »
ขอบคุณภาพนะครับ ขอทราบรายละเอียดหน่อยนะครับ ติดตามชมนะครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 06:49:58 »
ขอบคุณครับ ภาพสวยๆ แต่งานอะไรนี่สิ อยากรู้เหมือนกัน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 06:51:19 »
พี่อ๊อดไปด้วยหรือคับ พิธีดีมากคับ :005:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 07:39:11 »
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:52:27 »
ขอบคุณสำหรับภาพนะครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2552, 08:52:47 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 12:03:02 »
เคยไปเรียน summer ที่อยุธยาครับ ประทับใจมาก เมืองสวยมากครับ ตกดึกเที่ยวกันให้รอบเมืองเลย ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 12:25:53 »
ขอบคุณท่าน 000 มากค่ะ ที่นำภาพบรรยากาศ ดีๆมาให้ชม

^  ^  ^  ^ ^  ^  ^  ^

อยากจะบอกว่า ภาพถ่ายนี้โดนใจโดนฟิลมากเลยค่ะ สวย  :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 12:39:57 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพที่นำมาแบ่งปันกันชมครับพี่นก

ตามที่หลายๆท่านได้กล่าวไว้ว่า  รูปภาพเล่าเรื่องได้ดีกว่าตัวหนังสือหลายบันทัด  เล่าเรื่องได้ดีกว่าคำพูดหลายร้อยคำ เพราะมันคือความการถ่ายทอดที่ทุกคนสามารถจินตนาการได้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด   ร้อยคนที่มองรูปภาพหนึ่งรูป  จะมีรายละเอียดที่เก็บข้อมูลได้ไม่เหมือนกัน

ผมชอบรูปภาพมากๆครับ  ชอบคนถ่ายภาพด้วยครับ อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 09:49:20 »
[/quote
ขอบคุณสำหรับรูปภาพที่นำมาแบ่งปันกันชมครับพี่นก

ตามที่หลายๆท่านได้กล่าวไว้ว่า  รูปภาพเล่าเรื่องได้ดีกว่าตัวหนังสือหลายบันทัด  เล่าเรื่องได้ดีกว่าคำพูดหลายร้อยคำ เพราะมันคือความการถ่ายทอดที่ทุกคนสามารถจินตนาการได้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด   ร้อยคนที่มองรูปภาพหนึ่งรูป  จะมีรายละเอียดที่เก็บข้อมูลได้ไม่เหมือนกัน

ผมชอบรูปภาพมากๆครับ  ชอบคนถ่ายภาพด้วยครับ อิอิ

อ้างถึงคุณ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ แก้ไขให้ครับ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพที่นำมาแบ่งปันกันชมครับพี่ooo

36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2552, 09:50:58 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 07:36:28 »
เป็นงานปลุกเสกวัตถุมงคลและ สมเด็จฯพระนเรศวร
ที่วัดธรรมมิกราช อยุธยาฯ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 07:50:42 »
ไม่ใด้ไป เสียดายอย่างแรง
ขอบคุณสำหรับ ภาพสวยๆ นะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 08:52:34 »
พิธี สุดยอดมากเลย ครับ เพื่อนต้น ผมเล่าให้ฟังเมื่อกี้

ขอบคุณสำหรับภาพมาก ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 09:28:48 »
ขอบคุณท่านooo มากครับ สำหรับภาพงานพิธีพุทธาภิเศก..

...ยิ่งใหญ่จริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕