ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประตูสู่มณฑป ....และกำหนดการทำบุญครบ ๑๐๐ วันหลวงปู่ทิม วัดพระขาว  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

วันนี้ผมใคร่ขออาสา พาเพื่อนพ้องน้องพี่ ชาวเวบวัดบางพระ ก้าวขึ้นบันได เปิดประตูสู่ มณฑป หลวงปู่ทิมวัดพระขาว ซึ่งปัจจุบันเสร็จสิ้นสมบูรณ์แบบ อย่างงดงาม โดยส่วนสุดท้ายคือแท่นวางหีบมุกแก้ว
พร้อมทั้งกำหนดการ งานทำบุญ ๑๐๐ วัน ๒๘ ๒๙ ๓๐ มิถุนายนนี้ โดยในวันที่ ๒๘ มิถุนายน จะเททองหล่อรูปเหมือน เท่าองค์จริง หลวงปู่ทิม พร้อมพุทธาภิเษก วัตถุมงคล ชุดพิเศษ โดย สุดยอดพระคณาจารย์ ๑๒ รูป (สุดยอดเกจิเมืองกรุงเก่า ๙ รูป )
และอีก๓ รูปคือ
หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน สุดยอด เจ้าตำรับ ตะกรุดโทน ผ้ายันต์แดง

เจ้าคุณสมชาย วัดปริวาส  ผู้สืบสานตำนาน เสือของหลวงพ่อวงศ์

และหลวงพี่ญา แห่งวัดบางพระ นครปฐม รูปนี้ขอไม่บรรยาย เดี๋ยวเข้าข่ายเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน เพื่อนพ้องน้องพี่ชาววัดบางพระตามหลวงพี่ญา ไปร่วมบุญกันเยอะๆนะครับ ผมมาเรียนเชิญด้วยความเคารพ เพราะตั้งแต่สมัยหลวงปู่ ยังดำรงสังขารอยู่ วัดพระขาว และวัดบางพระ เหมือนวัดพี่ วัดน้องกันอยู้แล้ว....

เชิญคลิ๊กชมภาพมณฑปที่เรียกได้ว่าพาชมเกือบทุกตารางนิ้วกันเลย และกำหนดการแบบละเอียดยิบได้ที่

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/06/19/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เป็นข่าวสารที่ดีมากครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวสาร ...  :114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับ ไปแน่ นอน ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ขอบพระคุณ สำหรับกำหนดการ :114:
วันที่ 28 คงจะไปแน่นอน แต่วันที่ 30
คงจะต้องอยู่วัดบางพระ :002:
**มณฑป หลวงปู่สวยสุดเกินคำยรรยาย :016:
(แต่ถ่ายรูปยากมาก เงาสะท้อนของประกายทอง) :010:

ขอกราบระลึกถึงหลวงปู่ทิม พระเถราจารย์มากด้วยบารมีแห่งเมตตาธรรม ณ ตรงนี้อีกวาระหนึ่ง :054:

มณฑปหลวงปู่ทิมเสร็จแล้ว :090:
 :114: :114: :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 07:05:37 โดย 8 »

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 09:25:32 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณลุงยันต์กลับมากครับ สำหรับข่าวของหลวงปู่... :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร

:089:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำข่าวสารมาบอกครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร  :114:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณที่นำข่าวสารมากแจ้งค่ะ...มณฑปงดงามมากค่ะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
พุทธาภิเษก วันใหนครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านนายยันต์กลับมากครับ สำหรับข้อมูลรายละเอียด...

...จะหาโอกาสแวะไปกราบสังขารหลวงปุ่ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับที่นำเสนอข่าวสารครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากนะครับคุณลุงยันต์กลับ

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
กราบนมัสการ หลวงปู่ทิม :054: :090: :054:

:114:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ ...

ขอบคุณข่าวสารครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณสำหรับข้อมูล รูปภาพมากครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มณฑปงามสง่ามากครับ  ข่าวสารน่าอนุโมทนายินดียิ่งนัก

ขอบพระคุณครับ