ผู้เขียน หัวข้อ: ปีหน้า (๕๑) ชงอย่างแรง  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ปีหน้า (๕๑) ชงอย่างแรง
« เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 09:04:32 »
ตามตำราจีน
ปีหน้า ๒๕๕๑ ชงอย่างแรง
บุคคลที่เกิดปีมะเมียจะชงกับปีชวด
วิธีแก้ให้พก เสือ หรือ ลิง หรือ วัว เพื่อแก้กัน
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตอบ: ปีหน้า (๕๑) ชงอย่างแรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 11:01:21 »
..ขอบคุณครับ  จะเอาเหรีญหน้าเสือขึ้นคอแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 12:42:07 »
ดีนะเราปีวอก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ วังหน้าผา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 03:31:13 »
ครับผม

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 04:02:44 »
ชงหมายความว่าอะไรครับ ??? ??? ??? :-* :-\

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ย. 2550, 09:34:30 »
ชงหมายความว่าอะไรครับ ??? ??? ??? :-* :-\

หมายความว่า ขัดกัน หรือว่า แย้งๆกันอยู่กันไม่ค่อยได้ อะไรประมาณนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ MARILYN MANSON

• ตติยะ
  • คงกระพันหรือจะสู้คุณงามความดี
    • MSN Messenger - gupet_bj93@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ย. 2550, 08:14:34 »
ดีผมเกิดปีมะเมีย
คนเราจะดีจะชั่วไม่ได้อยู่ที่การสักยันต์หรือใส่พระแต่ขึ้นอยู่กับจิตสันดานของคนนั่นๆ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ย. 2550, 10:12:05 »

ชงหมายถึงการเอาช้อนคนคนในถ้วยที่มีผงกาแฟและน้ำร้อน เพื่อให้น้ำและผงเข้ากันได้ดีมีรสชาติ

:D

ล้อเล่นครับ

นอกจากมะเมียแล้ว ปีชวดก็ชงตัวเองด้วยนะครับ ให้พก วัว หรือ ลิง หรือ งูใหญ่ (พญานาคน่าจะแทนได้)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พ.ย. 2550, 11:19:38 »
เหอะๆ กระทู้หมอดู (ซินแซไล้เลี่ยว)

หมายความว่า ชา กาแฟ โอเลี้ยง โอวัลติน จะขายดี เป็นเทน้ำเทท่า :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2551, 02:48:40 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ itete

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.พ. 2551, 10:44:16 »
ผมสักเสือกะหนุมานช่วยได้ไหมคับ