ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกื่ยวกับ เสื่อรุ้น 1 ของหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส  (อ่าน 1060 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntakarn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เสือรุ่นแรกของท่านนั้นสร้างในปี พ.ศ. 2501 เนื่องจากหลวงพ่อวงษ์สร้างรูปเหมือนหลวงพ่อปาน จากนั้นทองฉนวนที่เหลือท่านจึงนำไปผสมปั๊มเป็นรูปเสือรุ่นแรก ออกมาเป็นเนื้อทองผสมทองเหลือง สร้างได้จำนวน 500 ตัว โดยตอกโค้ดตัวเฑาะว์ และตัวพุทเป็นอักษรขอมไว้ที่ด้านหลังเสือ โดยทำพิธีปลุกเสกที่ในพระอุโบสถ และมีการบวงสรวงอัญเชิญหลวงพ่อปานให้มาช่วยทำพิธีด้วย ว่ากันว่าการทำพิธีปลุกเสกนั้น ปลุกเสกจนเสือกระดุกกระดิกได้จึงเสร็จพิธีครับ  รุ้นนี้ราคาเช่ากันอยู่เท่าไร แล้วของดูตำนิที่ไหนรบกวนเพือนๆพี่ด้วยนะครับ...จะรอคำตอบนะครับ.. :001: :001:

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
รุ่น 1 มีเงินแสนยังหาไม่ได้เลยครับ ของปลอมมีมาก กว่าของแท้

ออฟไลน์ nuntakarn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมมีรุ้น 1 เช็คจากผู้ใหญ่หลายท่านเขาว่าแท้  แต่ไม่รู้ว่าแท้จริงไหมดูตำ :001: :001:นิจากไหนได้ไหมครับ..086667XXXX ชวยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2552, 10:50:32 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
รุ่น1 หายากมากเลยครับ ผมเคยเจอแต่โล้นแล้วยังเป็นหมื่นเลยครับ