ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดเพชรคงชาตรี หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม จ.นครสวรรค์  (อ่าน 4875 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

ได้จัดนำมาบูชา1ดอกปลุกเสกในวันคล้ายวันเกิด ๒๕ มกราคม ๒๕๕๕
ตะกรุด นี้ท่านได้นำแผ่นตะกั่วที่รองฐานพระ รองตำราอักขระเลขยันต์ รองเศียรปู่สมิงพราย
ที่ใช้ครอบครูและสรรพวิชาของท่านเมื่อปี ๕๔
แผ่นตะกั่วทั้งหมดอยู่ฐานรองครูบาอาจารย์ท่าน ๑ ปี ท่านว่าไมเสกก็ขลัง ครูกูทำให้ทุกวัน เสกให้ทุกคืน
ท่านจารยันต์ คงมหาคง ลงในตะกรุดทุกดอก ปลุกเสกแบบปิดทวาร ข่มอาวุธ ข่มเขี้ยวงา เสี้ยนหนามทั้งปวง
หยุดเคาระห์ภัย หยุดศาสตราวุธ หยุดอันตรายทั้งอันเกิดจากคน สัตว์ สิ่งของ วิญญาณร้ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2555, 11:51:53 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
สุดยอดครับ พุทธคุณ หลวงพ่อท่านก็เก่งมากครับ รักษาดีๆนะครับมีของดีแล้ว  :053:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับ พุทธคุณ หลวงพ่อท่านก็เก่งมากครับ รักษาดีๆนะครับมีของดีแล้ว  :053:
พอดีต้องรีบหาบูชากลัวราคาขึ้นเหมือนตะกรุดรุ่นเก่าๆบางรุ่นครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จัดไว้เหมือนกันครับ  พร้อมด้วย "ลูกติดแม่" ที่หลวงพ่อนำดินใต้เท้าของลูกออนที่เดินร้องไห้ตามเเม่ มาเป็นมวลสาร ครับ

• สัตตมะ
  • **
ไม่ทราบว่าได้เอาเบี้ยแก้มาบูชาด้วยหรือเปล่าครับพี่seaghost

จัดไว้เหมือนกันครับ  พร้อมด้วย "ลูกติดแม่" ที่หลวงพ่อนำดินใต้เท้าของลูกออนที่เดินร้องไห้ตามเเม่ มาเป็นมวลสาร ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2555, 12:17:07 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าได้เอาเบี้ยแก้มาบูชาด้วยหรือเปล่าครับพี่seaghost

จัดไว้เหมือนกันครับ  พร้อมด้วย "ลูกติดแม่" ที่หลวงพ่อนำดินใต้เท้าของลูกออนที่เดินร้องไห้ตามเเม่ มาเป็นมวลสาร ครับ

แหะๆ  งบประมาณหมดพอดีครับ  ท่าน พัน ร. มทบ.๑๑  :002:   
คือว่าทั้่งสองชิ้นนี้จัดมาจากศูนย์พระเครื่องบน ที่ห้างสรรพสินค้าย่านปิ่นเกล้า ครับ
จัดไปหลายชิ้นที่เดียวด้วยครับ   เลยต้องเบรคไว้ก่อน เด้ว ผบ.ทบ จะเอ็ด เอา หน่ะครับ   :002: