ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์  (อ่าน 3956 ครั้ง)

ออฟไลน์ niwarthit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักยันต์
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 10:49:26 »
ผมกำลังจำไปสักหมึก
อยากจะถามว่าผมกำลังเรียนทางด้านสายครูอยู่อ่ะครับ
อยากทราบว่าจะสักหมึกได้ไหมครับ
แล้วจะมีผลอะไรกับการเป็นครูป่าวครับ
ช่วยตอบที่นะครับ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ตอบ: สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 11:43:29 »
แนะนำว่าให้สักน้ำมันดีกว่าค่ะ เพราะในวงราชการ ส่วนมากเขาไม่ยอมรับในเรื่องนี้

ออฟไลน์ niwarthit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 11:47:29 »
แล้วถ้าสักหมึกข้างหลังอย่างเดียวละครับ
ได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 12:36:06 »
ตัดสินใจเองเลยครับตัวเรา  :066: ชีวิตเรา อนาคตเรา ถ้าชอบ และรับผิดชอบการตัดสินใจตัวเองได้แล้ว จัดไปเลยครับ  :093: เอาให้เต็มหลัง  :015: เป็นคนดี รักษาข้อห้ามคำครูได้ ชีวิตรุ่งเรืองครับ
หมายเหตุ เรื่องนี้ตัวเราเองต้องตัดสินใจครับ ทำแทนไม่ได้  :002:

ออฟไลน์ jubpy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 12:56:11 »
ผมก็เรียนครูอยู่ครับ  ตอนนี้ผมก็ฝึกสอนอยู่เทอมสุดท้ายแล้วครับ แต่ผมก็ไปสักน้ำมันกับหลวงพี่นันมา10ครั้งแล้วครับ

ผมแนะนำว่าถ้าจะสักหมึกรอให้บรรจุก่อนดีกว่านะครับ เพราะสักน้ำมันกับสักหมึก ความเข้มขลังก็เหมือนกันนะครับ

อยู่ที่เราจะรักษาให้อยู่กับตัวเราได้รึเปล่าเท่านั้นแหละครับ

(ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ) :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2554, 12:57:03 โดย jubpy »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2554, 01:12:56 »
ส่วนตัวเป็นครูช่วยสอน
ลูกศิษย์เห็นรอยสักนี้ ก็หูตาโตเลย (สอนพวกเด็กช่างครับ) :074:
อยากสักบ้าง อยากให้พามาบ้าง ถามโน้นถามนี้

ผลกระทบต่อเรา ก็พวกการวา่งตัวกับลูกศิษย์ เพราะเราจะเป็นตัวอย่างให้กับเขา เขาเห็นเรามี เขาก็อยากมีด้วยครับ
แล้วก็พวก คำพูด คำจา มากกว่านอกนั้น มีแต่ด้านดีๆ เยอะแยะ   :050: :015: