ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดดูพระรอดได้ช่วยหน่อยคับ  (อ่าน 1081 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีผมอยากทราบว่า วัดใดสร้าง พิมพ์ใด แล้วประมาณปีไหน

ท่านใดที่ทราบรบกวนดูให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ท่านใดดูพระรอดได้ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 11:54:44 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ท่านใดดูพระรอดได้ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 12:00:30 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 12:23:11 »
รูปดูยากไปหรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 01:42:55 »
ถ่ายรูปมาดูใหม่น่าจะดี ครับ แสงสะท้อนมากครับ

พระรอดเป็นพระยอดนิยม เฉกเช่นพระสมเด็จ จึงมีหลายวัดที่นิยมสร้างกันออกมาเลื่อยๆ ยิ่งในภาคเหนือออก มามีแทบหลายวัด

แต่ที่ดูไม่น่าใช่พระรอดกรุมหาวัน     พิมยังไม่เข้าครับ

อาจจะพระเกจิสร้างแต่ก็ไม่ทราบว่าที่ใด ผิดถูกขออภัย เป็นกำลังใจให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2552, 01:44:02 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »