ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญนางกวัก สายลพบุรีครับ  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เป็นเหรียญแปลกดีครับ ปกติเหรียญนางกวักวัดบางพระ จะเอาหลวงพ่ออยู่ด้านหน้า นางกวักอยู่ด้านหลัง แต่องค์นี้นางกวักอยู่ด้านหน้า พระเกจิอยู่ด้านหลังครับ
...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญนางกวัก สายลพบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 03:27:14 »
เหรียญโล่ห์ ดูมีสเน่ห์มากๆ ผมคนนึงที่ชอบเหรียญแบบนี้ ...  :089:

ออฟไลน์ colt 1911 a1

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: เหรียญนางกวัก สายลพบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 08:37:00 »
ความเหมือนที่แตกต่างครับ :003:
กระต่ายป่า