ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบกฏการสักยันต์  (อ่าน 1425 ครั้ง)

ออฟไลน์ beersl33

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบกฏการสักยันต์
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 06:24:07 »
คือว่า กฏที่ห้ามผู้หญิงเล่นหัวเราอะคับ

และถ้าเป็นพ่อแม่ กับพี่สาวล่ะคับ จะเป็นไรหรือเปล่าคับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: อยากทราบกฏการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 06:49:30 »
คงไม่เป้นไรมั้งคับ ไม่ได้ลบหลู่นี่ แต่นี่คับข้อห้าม

ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์ (วัดบางพระ )
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕

ออฟไลน์ toonvigo

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบกฏการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2553, 01:15:27 »
ใช่ค่ะ อย่าคิดมากเลยค่ะ ไม่ลบหลู่ครู ไม่ด่าบุพการี คิดดีทำดีก็พอแล้วค่ะ