ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าสักที่ไหนมาครับ  (อ่าน 2589 ครั้ง)

cover

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่าสักที่ไหนมาครับ
« เมื่อ: 27 เม.ย. 2550, 12:48:01 »
ลายสักสวยๆพอดีไปเจอมาเลยเก็บมาฝาก( ต้องขออภัยด้วยที่จำเวปต้นฉบับไม่ได้) ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  หน้าที่ 1 ก็มีรูปสวยๆนะจ้า

ออฟไลน์ moojz

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - moo-1jz@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่าสักที่ไหนมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2551, 08:29:04 »
 :)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบว่าสักที่ไหนมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2551, 08:42:58 »
จากที่ดู รู้สึกจะเป็นลายสักสำนัก อ.ถึง คงทนนะคับ
อ.ถึงเป็นศิษย์หลวงปู่ประเทือง  อติกกันโต แห่งวัดด่านเจริญชัย ต.หนองย่างทอย อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ครับ
สำนักอ.อยู่ที่ หมู่บ้านพระปิ่น5 ซอยเอกชัย 109 บางบอนครับ :)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ