ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น..ที่สร้างก่อนเหรียญรุ่นแรกปี19  (อ่าน 4819 ครั้ง)

ออฟไลน์ chokdee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ออกวัดโคกเขมาครับ....เหรียญรุ่นนี้มีชื่อว่า..."เหรียญเมตตา"

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
 :001:  โหลดภาพไม่ไปครับ...

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
อ้าว รูปไหนอ่ะ ม่ะเหงมีเลย -*-
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ผมได้มาจากพ่อครับ เป็นเหรียญด้านหน้ารูปหลวงพ่อ และคำว่า พระอธิการเปิ่น ด้านหลังเป็นอักขระครับ
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :002: อยากชม ครับ แต่เหรียญ รุ่นแรกหลวงพ่อเปิ่นจริงๆ ออกวัดโคกเขมา ครับ
เห็นว่าหายากพอสมควรครับ ประสบการณ์มากมี

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -

ใช่เหรียญนี้หรือป่าวครับถ้าใช่บอกด้วยนะครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
รอชมพร้อมข้อมูลของท่านสมาชิกครับ
เคยได้ยินมา...แต่ยังไม่มีบุญได้สัมผัสของจริงสักที
ข่าวว่า "เหนียว"สุดๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอชมครับ เลยนำเหรียญหลวงพ่อเปิ่นมาให้ชมก่อนเป็นการเรียกน้ำย่อย[/size

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
พ่อแม่พี่น้องท่านใดมีของดีก็ขอความกรุณามาโชว์เป็นวิทยาทานหน่อยเร้วว...

ออฟไลน์ BABYDESIRE

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากคับ