ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ่พี่ๆว่าแท้หรือเปล่า(เป็นกังวลมากๆ)....ศิษย์ใหม่  (อ่าน 2424 ครั้ง)

ออฟไลน์ chumpa

• ตติยะ

ช่วยรบกวนดูให้หน่อยนะครับ  ซื้อจากแผงแถวๆหน้ากุฏิอ่ะครับ 

• ตติยะ
 :086: ถ้าศิษย์พี่คนไหนมีเหรียญหลวงพ่อ***********ด้วยนะครับ ตอนนี้อยากได้ไว้ห้อยคอสักเหรียญ 
           ผมพึ่งไปสักที่วัดบางพระมาครับ สักกะหลวงพี่แป๊วครับ  ได้เจ็ดยอด  (ครั้งแรก) ไม่เห็นได้เก้ายอดเหมือนเพื่อนบอกเลยค่รับ
           ไปครั้งที่สองก็ได้ จิ้งจกมาแทน ก็ยังไม่ได้  ตามที่เขาบอกกันว่า  เก้ายอด  แปดทิศ และ....
           ผมคงต้องไปอีก   :005:  ขอบคุณศิษย์พี่ทุกๆคนครับ

ห้ามโพสข้อความที่กล่าวไปถึงการซื้อขาย วัตถุมงคล ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2551, 10:52:35 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พระรุ่นนี้เป็นพระที่ผมใช้ติดตัวตลอดเวลาครับ เป็นพระมีประสบการณืกับตัวเอง สร้างเมื่อปี 2530
จุดสังเกตุ 1.ในซอกแขวนซ้ายหลวงพ่อ (ขวามือเรา) มีเส้นเกินเรียวแหลม พุ่งไปที่จีวร
2.แขนซ้ายหลวงพ่อ (ขวามือเรา) มีเส้นเกินเป็นจุดกลมเล็กๆ อยู่ระหว่างแขนกับฝ่าเท้า
3.แขนขวาหลวงพ่อ (ซ้ายมือเรา) มีล่องลึกเป็นแนวเฉียง แลเห็นเป็นกล้าม
4.ปลายปืนกระบอกขวามือหลวงพ่อ (ซ้ายมือเรา) มีเส้นเกินเป็นติ่งแหลมเล็กๆ

เหรียญที่นำมาลง ถ่ายมาไม่ค่อยชัด ดูเบลอๆ ยากต่อการชี้ขาด (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
ขอโทษครับขอบอกว่า50ๆครับ เพราะของผมเนื้อเหรียญจะเก่ากว่านี้ อายุของเหรียญ20ปีแล้วนะครับ  ผมว่าทำเสริมขึ้นมามากกว่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอคุณลุงอเมซิ่งมาฟันธงให้นะครับผม  :001:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แท้ชัวครับผม

วิธีดูเหรียญรุ่นนี้ก้อคือ

ด้านหน้า
1.ชื่อหลวงพ่อเปิ่นพิมพ์นูนไม้เอกลงมาชนสระอิ
2.ยิ้มมุมปากเนขวาจะยาวกว่า
3.ข้อศอกขวาจะหักแหลม
4.ปืนจะไขว้กันและพิมพ์นูน
ด้านหลัง
5.ตัดขอบเหลี่มยกสูง
6.ยันต์ครูข้างหลังจะพิมพ์นูน
7ตรงตัวอักษรจารึกว่า "วางศิลาฤกษ์สร้างสะพานวัดบางพระ 20 ธ.ค.30"

ขอบคุณที่อ่านจบครับผมฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
สวัสดีนะ ผมเห็นกระทู้คุณเลย คิดถึงตัวเองตอนแรกที่เริ่มสนใจด้านนี้ ผมดูรูปพระคุณแล้ว ส่วนตัวผมชอบธรรมชาติของเหรียญ ยันต์ด้านหลังคมชัด ด้านหน้ามีร่องรอยอายุเหรียญ ผมมีเหรียญนี้อยู่ ๒ เหรียญ มีทั้งเหรียญคล้ายของคุณ กับดูเก่ากว่านิดนึงอีกเหรียญ
            (ส่วนตัวครับ)ผมเชื่อว่าเป็นเหรียญที่ดี และสภาพสวยมาก ขึ้นคอได้เลย มีประสบการณ์ดีครับ
            สุดท้ายความศรัทธาบารมีหลวงปู่ สำคัญสุดนะครับ :017: อย่ากังวลอยู่ที่ใจ

• ตติยะ
ขอคุณมากครับ  ผมจาถ่ายรูปลงใหม่อ่ะครับ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ฮุฮุชัวแล้วครับผม เก็บให้ดีครับผมฮุฮู

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้ผมดูว่าแท้นะครับ  ให้ดูด้านหลังเหรียญครับ ตรงยันต์เก้ายอด แต่ละยอดยันต์ต้องไม่ล้มไม่เบลอ  และตรงยันต์งบน้ำอ้อย  อักขระในยันต์ต้องคมชัดแบบเหรียญนี้ครับ  เหรียญเก๊รุ่นนี้   ด้านหลังยันต์เก้ายอดและงบน้ำอ้อยจะเบลอดูไม่เป็นตัวครับ  ยินดีด้วยครับที่ได้เหรียญแท้ไว้ครอบครอง   อีกอย่างครับเหรียญรุ่นนี้มีผิว 2 แบบครับ ทั้งผิวไฟและผิวรมน้ำตาลครับ

• ตติยะ
 :050:  ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  สบายใจแล้ว.... :054: