ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมาน (นครปฐม)  (อ่าน 4362 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
หนุมาน (นครปฐม)
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 04:16:19 »
ด้วยความเคารพครับ
 ขอเริ่มที่ของวัดบางพระก่อนนะครับ
  องค์นี้หลวงปู่อั๊บ จารให้ใต้ฐานด้วยครับ

อันนี้เป็นลูกอมครับ

ต่อไปเป็นของหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามนะครับ
น่าแปลก ที่เงินสามกษัตย์ พอโดนน้ำโดนเหงื่อ ก็ลอกหลุดหมด
   แต่โค๊ดใช่นะครับ  คงชุบมาไม่ดี

ต่อไปหนุมานหลวงพ่อพูล  วัดไผ่ล้อมครับ
ดีนะครับที่เช่ามาจากวัด
  ถือว่าทำบุญกับหลวงพ่อ
ลูกอมหนุมานตอนที่ออกใหม่ 
ผมได้ชินราชอินโดจีนมาองค์
  เนื่องทางท่านสรรสามิตอำเภอ
ท่านเอ็นดูผม เลยให้ชินราชอินโดจีนมาองค์  ผมถามว่าท่านอยากพระอะไร
ท่านว่าอยากได้ลูกอมหนุมานหลวงพ่อพูล

ไม่น่าเลยแต่ก่อนชอบหนุมาน
หนีแม่ไปสักยันต์กับหลวงพ่อแล
  ทำงานพิเศษเก็บเงินได้ก็เช่าหนุมานมาเก็บไว้ ขอเงินแม่เช่าด้วย
เรียนจบเลยต้องรับราชการเลย
  เหอ เหอ เหอ
    Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หนุมาน (นครปฐม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 04:19:07 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

หลวงพ่อพูล นี้เขาบอกว่าใช้ดีในพื้นที่ครับ

:114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 04:49:54 »
ขอบคุณท่านGearmour มากครับ ที่นำวัตถุมงคลดีๆ มาให้ได้ชมกัน...

...เยอะมากมายจริงๆครับ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 04:59:41 »
ขอบคุณครับ สวยงามมาก มายเลย ครับ  :015:

เหงแล้ว อยากได้มั่งจัง ครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 05:33:08 »
เห็นแล้วอยากได้บ้างจังสุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 05:36:18 »
สวยมากครับ ผมก็ชอบหนุมานครับพี่ ... งามจริงๆ  :016:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 07:20:26 »
สุดยอดครับพี่ท่านเต็มไปหมดเลย.................. :054:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 08:12:14 »
มีแต่หนุมาน  ชอบจริงๆ    สวยมากครับ ชัดเจน

หนุมานไม่มีวันตาย    ชอบอาสาเจ้านาย...โบนัส
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 08:27:45 »
คอเดียวกันครับท่าน
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 08:32:06 »
งามงามสวยงามมากๆๆเลยครับ ขอบคุณที่นำเสนอครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:52:59 »
แต่ละที่งามมากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันมาให้ชมกันครับ  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 11:44:01 »
มาเป็นกองทัพอีกแล้วครับ ยอดเลย :016: :015:

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:04:33 »
สวยมากครับ
ชอบจริงๆ ไม่ทราบว่าที่วัดพอจะมีลูกอมหนุมานอีกหรือเปล่าครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:12:20 »
แต่ละรายการสุดยอดทั้งนั้นครับ
ชอบมากๆสำหรับทหารพระรามองค์นี้ หุๆ
"หนุมาน" ชื่อนี้จริงๆแปลว่า คางหักครับ หุๆ :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 08:19:11 »
มากมายครับพี่ สวยๆทั้งนั้นเลย

ยิ่งลูกอมของหลวงพ่อพูลด้วยแล้ว  ยิ่งปราถนาครับ

ว่างๆพี่เอาลูกอมเสือของหลวงปู่เปิ่นมาแบ่งน้องชมบ้างนะครับ  ขอบคุณครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 08:59:02 »

ยิ่งลูกอมของหลวงพ่อพูลด้วยแล้ว  ยิ่งปราถนาครับ

ว่างๆพี่เอาลูกอมเสือของหลวงปู่เปิ่นมาแบ่งน้องชมบ้างนะครับ  ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพครับ
   ตามคำขอครับ
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:05:27 »
งดงาม ดูดีมีพลัง ครับพี่  มากมายแบบนี้ ดูเพลินเลย หนุมาน การงานดีนักแล   สาธุๆ

ขอบคุณครับพี่

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 11:14:08 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

หลวงพ่อพูล นี้เขาบอกว่าใช้ดีในพื้นที่ครับ

:114:

มีเรื่องได้ฟังมา
จริงเท็จอย่างไรอยู่ที่ตัวผู้เล่า
   ท่านได้ตรวจโรงงานหล่อพระแห่งหนึ่ง
ตอนนั้นหลวงพ่อพูลท่านสิ้นแล้ว
   ยังมีการปั้มลูกอมหนุมาน
ลูกอมพระสังกจาย
  ท้าวเวสุวรรณ
ฯลฯ
ของหลวงพ่ออยู่
   ผมได้ยินยังเสียวอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 11:43:52 »
หลายคนถ้าเคยได้ไป วัดไผ่ล้อม สมัยหลวงพ่อพูลคงรับรู้ถึงความเมตตาจากท่านเป็นอย่างดี
             แต่หลังจากสิ้นหลวงพ่อไป หลายอย่างเปลี่ยนแปลงไปมากมายทีเดียว

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 03:37:41 »
หลวงพ่อพูล วัตถุมงคล Never dies จากวัดไผ่ล้อม
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 03:48:05 »
ขอบคุณ พี่บัฟ  ที่นำวัตถุมงคลดี ๆ มาให้ได้ชม
พร้อมกับข้อมูลที่ให้ความรู้ด้วยนะคะ   :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:15:29 »
เยอะจิงๆๆนะครับ ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 09:59:37 »
 :005:มีเยอะอย่างนี้ ซ้ำสักองค์มีบ้างหรือเปล่าครับ อย่างได้มาบูชาบ้าง ติดตาติดใจตั้งแต่กระทู้ขุนกระบี่ของคุณพี่นก  ขอบคุณครับ :054: