ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ พี่ชลาพุชะ ผมลบกวนหน่อยนะครับ  (อ่าน 3096 ครั้ง)

TUM

• บุคคลทั่วไป
ผมยากเหฃ้นหน้าอกพี่ได้ไหมครับ ผมชอบมากครับ ตรงหน้าอกพี่ ยากทราบว่าเป็นวัดไหน ผมอยากจะไปสักมั้ง (ตรงที่เป็นวงกลมครับ) ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ว้าว อยากเห็นหน้าอกผู้ชายหรอ

คิดไรป่าวเนี่ย ^^

ล้อเล่นนะครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

TUM

นายอย่าพูดเลื่อยเปื่อยสิครับ ครั้งนี้ครั้งแรกผมอภัยให้ครับ (อยากเพราะว่าพี่เค้าเคยลงทีนึง รูปไม่ค่อยชัดครับ)

TUM

พี่ชลาพุชะครับ เป็นยันต์ ตะกร้อ หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สมาชิก ล้อเล่นไม่ได้ ก็อย่าไปล้อเล่น
มีอะไร ส่วนตัวกับคนไหน ก็ PM ไปส่วนตัว อย่าออกกระทู้เลย มันล่อแหลมครับ
กับการถูก สกิด
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
      เป็นยันต์ตระกร้อครับ ซึ่งอาจารย์ต้อยท่านเมตตา ซึ่งอาจารย์ต้อยท่านรับเข็มกับพระอาจารย์วิรัช สายพ่อทองตลาดพลู อาจารย์ต้อยอยู่ข้างวัดกำพร้า สมุทรสาคร

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **

นายอย่าพูดเลื่อยเปื่อยสิครับ ครั้งนี้ครั้งแรกผมอภัยให้ครับ (อยากเพราะว่าพี่เค้าเคยลงทีนึง รูปไม่ค่อยชัดครับ)

ดุจังเลยครับ ศิษย์วัดบางพระทั้งนั้นครับ อย่าคิดมากครับ  :002:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ศิษย์พี่บางท่านของสายพ่อทองจะมีที่ด้านหลังครับ อาจารย์ต้อยท่านที่สักให้ผมก็มีด้านหลัง แต่ผมหลังไม่มีพื้นที่ว่างขนาดยันต์นี้ได้จึงขอวางด้านหน้าครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
สวยมาครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูก้อง  :002:

ปล.สวยงามมากครับ เข้มขลัง :016: :015:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เออแฮะเพิ่งจะเคยเห็น..แจ่ม แจ่ม ก็วันนี้.. ไม่เคยขอดู.. มีแต่จะบ่นๆๆๆๆๆ ว่าเขียวปื้ดทั้งตัวแล้วนะชลาพุชะ..

คำว่าใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง เท่าที่ผ่านตามา ห่วงเรื่องสะกดผิดมากกว่าใช้ภาษาวัยสะรุ่น หรือภาษาวิบัติที่เขานิยมเรียกกัน
บางคำเขียนผิดแบบถาวรไปเลยค่ะ ความจริงหากเราเน้นความสำคัญไปที่เรื่อง การใช้ภาษาไทย ภาษาสุภาพชน และมารยาทการนำเสนอความคิดเห็น น่าจะดีมิน้อยค่ะ

เพราะ ลบกวน คำนี้น้องน่าจะสะกดผิดมากกว่า.. ยังมีอีกหลายคำที่หลายคนมักสะกดผิด...ตอนนี้นึกไม่ออกค่ะ..ระวังกันหน่อยละกัน!cho. presley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2552, 04:22:29 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ตะกร้อครับวันผมก็ไปวัดมาครับไม่คอยมีคนครับมีแต่น้อยครับผมเลยขึ้นยกพานครับมีแต่หลวงพี่นันองค์เดียวครับที่ลง :002:
รักและศรัทธา