ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาแคล้วคลาด  (อ่าน 6974 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
พระคาถาแคล้วคลาด
« เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 10:11:08 »
เมื่อยามที่มีอันตรายมาขวางหน้า จงมีสติ สมาธิ รำลึกถึงครูบาอาจารย์ แล้วว่าพระคาถาดังนี้...
พุทโธ ธัมโม สังโฆ

ทะสะ  ปุนะ มาโรกาสัง

นะมะพะทะ

จะปลอดภัยทั้งปวง แคล้วคลาดทุกสิ่งทุกอย่างที่จะเป็นภัยแก่ตัวแล...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: พระคาถาแคล้วคลาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 08:39:32 »
ขอบคุณมากครับ  แนวแคล้วคลาดดีครับ ไม่เจ็บตัว  :095: :095:

ออฟไลน์ mong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 09:10:48 »
ดีจังเลยแบ่งปันกันใช้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 07:13:22 »
ผมดูในหนังสือสวดมนต์มีคาถาแคล้วคลาด  ตั้งนะโม 3จบ พระพุทธธังแคล้วคลาด พระธรรมมังแคล้วคลาด พระสังฆังแคล้วคลาด พระพุทธเจ้าย่างบาท อิติปิโส ภะคะวะ  :090:ผมท่องประจำครับ
รักและศรัทธา