ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 1146 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarayuts

• ทุติยะ
  • **
ขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 05:03:32 »
ผมไปสักอาจารญามาครับ คือว่าอยากจะไปอีกไม่รู้มาจะได้อะไร แต่อยากได้ ห้าแถว หรือ เกราะเพชร ด้านไหล่ขวา ถามผูรู้แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 05:35:55 »
ถ้าจะสัก เกราะเพชรคุณเลิกเหล้าหรือยังครับ ....เอาแค่นี้

แต่เอาเป็นว่ารอให้พระอาจารย์ท่านให้เองดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 06:03:27 »
อยากได้ยันต์เกาะเพชรต้องเลิกเหล้าให้ได้ก่อนเหมือนที่พี่ต้นน้ำบอกมาถูกต้องแล้วครับ

แต่ส่วนจะให้ไม่ให้นั้น ลองถามท่านดูก่อนได้ครับ
เพราะหลวงพี่ญาใจดีกับลูกศิษย์ทุกคน  :050:

ปล. ขอแซวหลวงพี่ญาหน่อยนะครับ  :095:
หลวงพี่ญาเคยบอกลูกศิษย์ที่มาขอห้าแถวว่า อยากได้ห้าแถวหรือ เชิญข้างบนเลยโยม ได้ห้าแถวสมใจแน่ แถวละ 20 สักกับหลวงพี่แถวละห้าบาท แต่นานหน่อยนะถ้าอยากได้

ด้วยความเคารพครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 12:55:26 »
อยากได้อะไรขอท่านได้ครับ แต่จะได้ตามที่ขอหรือไม่นั้น
ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาและการพิจารณาจากท่าน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 01:29:30 »
ผมไปสักอาจารญามาครับ คือว่าอยากจะไปอีกไม่รู้มาจะได้อะไร แต่อยากได้ ห้าแถว หรือ เกราะเพชร ด้านไหล่ขวา ถามผูรู้แนะนำหน่อยครับ

อาจารย์ญา เป็นฆารวาส สักอยู่แถวไหนตรับ :010:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:57:29 »
ยกพานมอบกายเป็นศิษย์แล้ว ควรจะตามแต่สมควรของครูบาอาจารย์ท่านนะครับ ครูบาอาจารย์ล้วนอยากให้ศิษย์ได้สิ่งที่ดีกับไปอยู่แล้วครับ ถ้าอยากได้ก็ไปบ่อยๆ แล้วลองขอเมตตาจากอาจารย์ดูครับ แต่ถึงอย่างไรก็แล้วแต่บุญวาสนาท่านเอง ผมขอเอาใจช่วยนะครับ
"ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 09:59:47 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ chooclub

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 03:39:09 »
อยากไปบ้างจัง แต่อยู่กรุงเทพเป็นเด็กตัวน้อยๆไปไม่เป็น