ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องยันต์  (อ่าน 1978 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
เรื่องยันต์
« เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 01:40:26 »
คือว่ายันต์ที่สัก ไม่ว่าจะที่แขนหรือที่หลังบางครั้งรอยสักจะนูนขึ้นมา ไม่เจ็บและเป็นบ่อยครั้ง นูนอยู่นานเหมือนกัน  และอีกอย่าง ผิวหนังที่แผ่นหลังจะเกิดการหดตัวรู้สึกได้บ่อยครั้งด้วย  ก็เลยส่องกระจกดูปรากฏว่าเป็นยันต์ พุตซ้อน ตรงตำแหน่งที่ผิวหนังหดตัว   อาการทั้งหมดนี้ขอทราบเหตุผลด้วยครับ...ขอบคุณครับ.

ออฟไลน์ naruto

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: เรื่องยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 06:42:10 »
สาเหตุ จากที่ถามอาจารย์ก็เพราะว่ารอยยันต์ยังคงอานุภาพอยู่
ศิษย์มีหลัก   เหมือนพยักมีเขี้ยว
ศิษย์มีครู      เหมือนงูมีพิษ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 09:58:13 »
ผมก็เป็นอยู่บ่อยๆ เช่นกันครับผม
ไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องกับตัวยันต์หรือเปล่า

ปล. แต่เพื่อนที่สักกราฟฟิกก็มีอาการนูนเหมือนกัน

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 10:01:40 »
สาเหตุ จากที่ถามอาจารย์ก็เพราะว่ารอยยันต์ยังคงอานุภาพอยู่
ได้ยินอย่างนี้แล้วรู้สึกดีใจจัง .... ขอบคุณนะครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 10:48:06 »
อ่านดูแล้วรู้สึกขลังดีสักจากอาจารย์ท่านไหนหรอครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 07:39:23 »
อ่านดูแล้วรู้สึกขลังดีสักจากอาจารย์ท่านไหนหรอครับ
อาจารย์แป๊ว-ฆราวาสมหาสมชาย-อาจารย์ก๊อต-อาจารย์ญา-อาจารย์ที่นั่งทางขวามืออาจารย์ญา

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 07:45:33 »
โหหหหหหหหแต่ละท่านสุดยอดมากครับไม่ทราบว่ามีรูปให้ชมมั่งรึเปล่าครับ :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 08:41:06 »
โหหหหหหหหแต่ละท่านสุดยอดมากครับไม่ทราบว่ามีรูปให้ชมมั่งรึเปล่าครับ :002:
หากระทู้เก่าอาจารย์สักยันต์วัดบางพระดูครับ มีรูปอยู่ แต่จะมีรูปไม่ครบนะครับ จะมีแต่รูปอาจารย์ที่เป็นพระลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น แต่ลูกศิษย์ฆราวาสไม่มีรูป

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 08:59:02 »
อยากดูๆๆ เอารูปมาให้ชมด้วยจิ นะ นะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 12:05:53 »
อยากดูๆๆ เอารูปมาให้ชมด้วยจิ นะ นะ
ค้นมาได้เท่านี้ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 12:11:22 »
ค้นมาได้เท่านี้ครับ