ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนผมฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 1244 ครั้ง)

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
เมื่อคืนผมก็ได้นอนตามปกติ พอเคลิ้มหลับไปผมก็ได้ฝันว่า บ้านผมได้นิมนต์ หลวงพ่อเปิ่นมางานมงคลอะไรไม่ทราบ

ผมได้มีโอกาสสนทนากับหลวงพ่อด้วยครับ ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น ขอให้คุ้มครองพวกเราตลอดไปครับ
คุณค่าของการมีชีวิตอยู่ บ้างค้นพบช้า บ้างคนพบเร็ว บางคนไม่คนพบเลย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เมื่อคืนผมฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2552, 07:31:18 »
ผมก็เคยฝันเหมือนกันครับ หลวงปู่ท่านจะมาคุ้มครองลูกศิษย์ลูกหาของท่านทุกๆคนครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เมื่อคืนผมฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2552, 07:38:41 »
แสดงว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีครับ  บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง   :054: 

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2552, 08:29:22 »
หลวงพ่อท่านคงมาให้พรปีใหม่ล่ะครับเพื่อให้ลูกศิษย์ของท่านอยู่ดีกินดีในปี53นี้(ปีใหม่นี้อย่าเมากันมากน่ะครับ 5555 :069: :069:)
กราบนมัสการหลวงพ่อครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• ทุติยะ
  • **
  • อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2552, 09:32:27 »
กินมากฝันมาก

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ม.ค. 2553, 12:31:30 »
ฝันดีมากๆครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครอง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล