ผู้เขียน หัวข้อ: ที่หาดใหญ่ที่ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นด้วยหรือครับ  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ TonyFeng

• ตติยะ
  • ผมไม่บอกคุณหรอก
    • MSN Messenger - pongsit-kampee@live.com
    • อีเมล
ผมเหนๆป้ายๆนึง ที่บนถนนสายคลองเรียน มุ่งหน้าไปห้างไดอาน่า ผมเห็นรูปหลวงพ่อเปิ่นแล้วก็มีคนอ้างตัวว่า

รับสักยันต์ แต่ผมอ่านไม่ได้มากนัก เพราะมันมืดแล้ว ผมจึงอยากทราบ ถ้าพรุ่งนี้ไม่มีคนมาตอบผมกะจะออกไปอ่านใหม่นะครับ

ช่วยบอกผมหน่อยว่ามีไหมครีบ
ศิษย์หนุมานแดงน้อย เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ศิษวัดบางพระ ที่นับถือหลวงปู่เปิ่น มีทั่วประเทศไทยอะครับ

แต่ศิษย์ที่เรียนวิชาที่มาสักนี่สิ ผมไม่รู้นะว่ามีหรือป่าวนะ

สมัยนี้ บางคนแค่มาสักที่วัดครั้งเดียว แล้วก็ไปเป็นอาจารย์สักยันต์ ก็อ้างแล้วครับผมศิษย์สายวัดบางพระแต่ที่จริงกับไม่ได้เรียนวิชามาเลยสักกะติ๊ดเดียว
แถวบ้านผมเรียกว่ามั่ว  :004:

ต้องสืบๆ กันเองนะครับ อิอิว่าใช่หรือไม่ แต่ให้ดีมาสักที่วัดชัวกว่าครับ หรือสืบหาว่าอาจารย์ท่านนี้เรียนมากับใครให้แน่นอนก่อนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2553, 11:11:49 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ศิษวัดบางพระ ที่นับถือหลวงปู่เปิ่น มีทั่วประเทศไทยอะครับ

แต่ศิษย์ที่เรียนวิชาที่มาสักนี่สิ ผมไม่รู้นะว่ามีหรือป่าวนะ

สมัยนี้ บางคนแค่มาสักที่วัดครั้งเดียว แล้วก็ไปเป็นอาจารย์สักยันต์ ก็อ้างแล้วครับผมศิษย์สายวัดบางพระแต่ที่จริงกับไม่ได้เรียนวิชามาเลยสักกะติ๊ดเดียว
แถวบ้านผมเรียกว่ามั่ว  :004:

ต้องสืบๆ กันเองนะครับ อิอิว่าใช่หรือไม่ แต่ให้ดีมาสักที่วัดชัวกว่าครับ หรือสืบหาว่าอาจารย์ท่านนี้เรียนมากับใครให้แน่นอนก่อนดีกว่า

ศิษย์ ที่แท้จริงต้องครอบขันธ์ครูจากหลวงพ่อ รับถ่ายทอดวิชาจากหลวงพ่อ
นอกนั้น มีมั่ว เยอะครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมเหนๆป้ายๆนึง ที่บนถนนสายคลองเรียน มุ่งหน้าไปห้างไดอาน่า ผมเห็นรูปหลวงพ่อเปิ่นแล้วก็มีคนอ้างตัวว่า

รับสักยันต์ แต่ผมอ่านไม่ได้มากนัก เพราะมันมืดแล้ว ผมจึงอยากทราบ ถ้าพรุ่งนี้ไม่มีคนมาตอบผมกะจะออกไปอ่านใหม่นะครับ

ช่วยบอกผมหน่อยว่ามีไหมครีบ

ผมเคยไปมาครั้งนึงแล้ว ไม่น่าจะใช่สายวัดบางพระนะครับ ทั้งรูปแบบยันต์ ทั้งค่าครู  น่าจะเป็นสายที่อื่นมากกว่า

แต่ก็ไม่ได้ถามครับ แต่แกเคยบอกไว้ว่า

อาจารย์เคยไปสักกับหลวงพ่อเปิ่นสมัยอาจารย์หนุ่มๆ

ส่วนที่เอารูปหลวงพ่อเปิ่นไปติดที่ป้ายนั้น อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกัน น่าจะเป็นความศรัทธาเฉยๆมั้งครับ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เดี๋ยวนี้พวกแอบอ้างมีเยอะแยะมากมากครับ

ถ้ามีเวลาก็มาวัดบางพระนะครับ มีอะไรดีๆให้สัมผัสอีกเยอะครับ
:009:

ออฟไลน์ TonyFeng

• ตติยะ
  • ผมไม่บอกคุณหรอก
    • MSN Messenger - pongsit-kampee@live.com
    • อีเมล
ผมอยากไปสักที่นี่เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยว่างเลย รอสอบเสร็จ ทำงานเกบเงินจะขึ้นไปสักนะคับ

แต่ถ้าผมไปแล้ว ผมจะพักที่ไหนดีคับ ที่วัดได้ไหมครับ รุ่นพี่ช่วยแนะนำที

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็อยู่หาดใหญ่..เคยเห็นป้ายลักษณะนี้แถวโรงเรียนวิริยะเธียรด้วยครับ

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
มารายงานตัวอีกคนครับ ผมเองก็อยู่หาดใหญ่แล้วก็เป็นศิษย์วัดบางพระครับ สำนักที่ขึ้นป้ายรู้สึกจะเป็นของอาจารย์เม้งที่ตั้งสำนักสักยันต์บริเวณนั้นหล่ะครับ

ผมเคยไปสักกับอาจารย์มาเหมือนกันครับ ดูจากค่าครูและรูปยันต์แล้ว ไม่ใช่สายวัดบางพระแน่นอนครับ

อีกอย่างผมถามจากอาจารย์แล้วครับ ท่านบอกสายอื่นครับ(สายอะไรนั้น จำไม่ได้แล้ว หุหุ)

ว่าแต่ศิษย์วัดบางพระที่อยู่หาดใหญ่เมื่อไหร่มามีโอกาสขึ้นไปที่วัดอย่าลืมแวะมาบอกกล่าวด้วยนะครับ(เผื่อจะร่วมทางไปด้วย)

หากมีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี่ด้วยครับ