ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ ๆ ทุกท่านครับ เกิดปีขาล วันอังคาร จะสักเสือได้ไหมครับ  (อ่าน 5394 ครั้ง)

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
พอดีผมเกิดปีขาล วันอังคาร (โบราณว่าเป็นวันแข็ง) อยากจะสักเสือสักตัว ไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าครับ
และถ้าจะสักควรจะเป็นเสือแบบไหนดีครับ
ผมเคยสักเก้ายอด กับ หลวงพี่ออม วัดเขาทอง ท่านเป็นศิษย์สายหลวงพี่พัน วัดโคปูน
สายหลวงพ่อเปิ่น ครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :053:ได้ครับดุดี
ผมก็ศิษย์หลวงพี่ออมเหมือนกัน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหอๆ ผมก็เกิด วันอังคาร ปีขาล ครับ  ไม่เห็นเป็นไรเลยกำ  :075:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าถ้าจะสักเสือ เกิดวันอังคารปีขาลผมว่าลองปรึกษาหลวงพ่อ หลวงพี่ดีกว่าครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ผมว่าถ้าจะสักเสือ เกิดวันอังคารปีขาลผมว่าลองปรึกษาหลวงพ่อ หลวงพี่ดีกว่าครับ
เห็นด้วยนะครับ การที่เราจะทำอะไรควรไตร่ตรองและปรึกษากับหลวงพี่ท่านก่อน

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
เห็นด้วยครับ ปรึกษาหลวงพ่อท่านก่อน ปีขาลเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
ขอบคุณทุกท่านนะครับ สำหรับคำแนะนำ
สวัสดีครับ คุณ oz ผมไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ออม มา หลายอย่างเหมือนกัน ส่วนใหญ่เป็นยันต์อักขระ
อยากจะสักเสือ แต่ยังไม่แน่ใจก็เลยลองโพสถาม พี่ ๆ ดูก่อน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ตามพี่ kkkkkkkk และกันครับ ลองปรึกษาท่านดูก่อนก็ได้

ผมก็สักทั้งเสือ และสิงห์ ไม่เห็นจะร้อนอะไรเลยครับ ร้อนมากเปิดพัดลมเอา  :095:
เพื่อนผม ก็วันเสาร์ปีขาลนะ แข็งเหมือนกัน แรงก็แรง ตอนนี้จะเต็มตัวไปหมดและ อิอิ ไม่เห็นเป็นอะไรเลย
อยู่ที่คนกับการกระทำมากกว่าครับ จิตอย่าไปปรุ่งแต่งเป็นใช้ได้ มีของดีเป็นคนดีแค่นี้ก็พอแล้ว อิอิ
ทุกอย่างอยู่ใจที่เราศรัทธา และเชื่อมั่น อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 02:44:41 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »