ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จักที่สักยันต์ในเพชรบรณ์  (อ่าน 3041 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor_sakyanthai

• อย่าไปจำว่าเคยช่วยใคร...แต่จงจำไว้ว่าใครเคยช่วยเรา
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tor_sakyanthai@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะคับ
นอกจากสายของหลวงพ่อประเทืองแล้ว  มีที่ไหนมั่งคับใน จ.เพชรบูรณ์
อยากไปสักเพิ่มคับ

ขอบคุณล่างหน้าคับ

:053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากรู้จักที่สักยันต์ในเพชรบรณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 12:24:27 »
หลวงพี่ติ๊ก  ลูกศิษย์หลวงพ่อประเทืองละครับ   ไม่ลองไปกราบท่านดู :001:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากรู้จักที่สักยันต์ในเพชรบรณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 10:27:18 »
พระอาจารย์เหล็กดำวัดเนินพัฒนา อ.หนอง่ไผ่ครับ ญาติทีหล่มสักแนะนำผมมาครับ

ออฟไลน์ tor_sakyanthai

• อย่าไปจำว่าเคยช่วยใคร...แต่จงจำไว้ว่าใครเคยช่วยเรา
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - tor_sakyanthai@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 09:49:09 »
ขอบคุณมากคับ

สำหรับทุกคำตอบ

:016: :016: :016: :016:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2553, 11:23:03 »
พระอาจารย์เหล็กดำวัดเนินพัฒนา อ.หนอง่ไผ่ครับ ญาติทีหล่มสักแนะนำผมมาครับ

ผมเองเคยไปมาแล้วครับแต่ไม่ได้สัก เพราะวัยรุ่นแถวนั้นสักให้แล้วหลวงพี่เป่า แล้วตอนที่นั่งดูยันต์ที่หลวงพี่ให้ดู ดูจากหลาย ๆ ยันต์แล้ว เออ.....รู้สึกว่าไม่สักดีกว่าครับ 

สักทั้งทีต้องพิจารณาดี ๆ ครับเพราะมันติดตัวไปจนวันตาย
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ