ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยดูจระเข้ ลพ.สนิท รุ่น2 หน่อยครับ  (อ่าน 1641 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

คิดเห็นกันอย่างไรครับ  ช่วยบอกทีครับ 

ขอบคุณครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ฟอร์มดีเลยล่ะ สภาพเดิมๆมีไขขึ้นเล็กน้อย  ส่วนตัวดูดีครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เข้ามาชมครับ หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย นครนายก สวยดีครับ  :016:

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
 :059: :059: :016: :016: :015:บอกว่าเอาเรื่องเหมือนกันครับรุ่นนี้
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ