ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากลูกศิษหลวงปู่เิปิ่นที่สักอยู่ที่วัดแล้วยังมีที่อื่นอีกไหมครับ ????  (อ่าน 3089 ครั้ง)

ออฟไลน์ thep

• ทุติยะ
  • **
   อยากทราบข้อมูลว่านอกจากที่วัดแล้วยังมีอาจารย์สักสายหลวงปู่เปิ่นที่อื่นอีกไหมครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
มีครับ แล้วคุณอยู่ที่ไหนละครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ทุติยะ
  • **
มีครับ แล้วคุณอยู่ที่ไหนละครับ

ปัจจุบันรับราชการทหารอยู่ที่ กทม.  แถวๆๆ แยกเกียกกาย
เคยได้ยินมาว่ามี สายฆราวาส อยู่แถวนนท์ ชื่อ อ.สมชาติ นาคจันทร์ (ปู่แทคเรวดี)
อยากทราบประวัติ ของอาจารย์จริงๆๆ ช่วยตอบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 02:07:07 โดย thep »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ถ้าอยากสัมผัสอะไรดีๆมาวัดบางพระเลยดีกว่านะครับ อุ่นใจกว่า

• ทุติยะ
  • **
ถ้าอยากสัมผัสอะไรดีๆมาวัดบางพระเลยดีกว่านะครับ อุ่นใจกว่า

เพื่อนผมคนนึ่งเค้าบอกว่า พระอาจารย์ที่สักอยู่ที่วัดบางพระ ก็มีส่วนหนึ่ง(แต่ไม่รู้ว่าพระอาจารย์ท่านไหนบ้าง)ที่
ไปเรียนวิชาจาก อ.แทคเรวดี (สายฆราวาส) ซึ่งเป็นศิษ ของหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน จริงแท้แค่ไหนช่วยบอกหน่อยครับ :086: :086:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อ.สมชาติ นาคจันทร์ (ปู่แทคเรวดี)
ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ และก็ไม่แน่ใจ ว่าเรียนวิชามาจากวัดบางพระหรือป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กระทู้เริ่มเบี่ยงเบนแล้วนะจ้ะ ... สักที่วัดบางพระ คงไม่ลำบากเกินไปนะครับแต่ก็แล้วแต่ศรัทธาคนเรา

ชอบที่ไหนไปที่นั้นไม่ขัดกันนะครับ ที่ว่ามีพระไปนั้นผมไม่ทราบนะครับ แต่ว่าไม่มีหลักฐานแล้วมาว่าแบบนี้

ต่างก็ว่าฟังมาอย่างนั้น ฟังมาอย่างนี้ ความจริงยังไม่รู้ รู้แค่ว่าฟังมา จะมาพูดมาบอกมากล่าวคนอื่นตามไปมันยังไงอยุ่

ต้นตำหรับอยู่ที่วัดแล้วครับ ไม่ห่างจากกรุงเทพมากครับ แต่ถ้าศรัทธาที่นั้นใกล้บ้านก็ไม่ว่ากันของงี้อยู่ที่ศรัทธา

เราชอบทางไหน ก็เดินทางนั้นครับ ไม่ต้องฟังคำใคร ไปตามที่ต้องการครับ ขอให้มีความสุข ...

วัดบางพระ วอ-อะ-ดอ-(วัด)-บอ-อา-งอ(บาง)-พอ-รอ-อะ(พระ) ...  :058:

ออฟไลน์ noonjung

• ค้นหาและเปิดเผยพระเกจิที่ซ่อนตัว
  • ทุติยะ
  • **
น้องใหม่..รายงานตัว
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเช่นกันค่ะ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 06:29:35 โดย noonjung »
รู้ลึกทุกความเคลื่อนไหว ฉับไวทุกข้อเท็จจริง
ในวงการพระเกจิและวัตถุมงคล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เพื่อนผมคนนึ่งเค้าบอกว่า พระอาจารย์ที่สักอยู่ที่วัดบางพระ ก็มีส่วนหนึ่ง(แต่ไม่รู้ว่าพระอาจารย์ท่านไหนบ้าง)ที่
ไปเรียนวิชาจาก อ.แทคเรวดี (สายฆราวาส) ซึ่งเป็นศิษ ของหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน จริงแท้แค่ไหนช่วยบอกหน่อยครับ :086: :086:

...พระอาจารย์รูปไหนครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 08:11:01 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ผมเคยตั้งข้อสังเกตุ มาแล้วครั้งหนึ่ง แต่มีผู้รู้ตอบแจ้งไปแล้วว่าเป็น ศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2553, 04:35:48 โดย โองการยันนะรังสี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตามที่บอกมาครับที่วัดดีกว่าครับ :002:
รักและศรัทธา

• ค้นหาและเปิดเผยพระเกจิที่ซ่อนตัว
  • ทุติยะ
  • **
ค่ะ ไปที่วัดดีกว่า แท้แน่นอนที่สุด... :050:

ออฟไลน์ oilpronaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้ว พระอ.เจี็ยบวัดสุขใจ เป็นสาย หลวงพ่อ รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
มีครับ ...........มีที่เมืองกาญจนบุรี อ.หนองปรือ ท่านมีชี่อว่าอาจารย์หนวดครับเป็นสายหลวงพ่อเปิ่นครับท่าน อ้อ.....ขอบอกอีกนิดครับตอนนี้มีฆาราวาสมาสักอยู่ที่วัดบางพระแล้วครับค่าครูการสักยันนั้นตกลงกันเองนะครับเพราะว่ารู้สึกได้แบบขึ้นทางด่วครับ ไม่มากครับแต่ก็แพงเอาการอยู่ครับ............สวัสดี............ที่ยังมีแบบสองระบบอยู่อีก......5555555
                                                                     :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
มีครับ ...........มีที่เมืองกาญจนบุรี อ.หนองปรือ ท่านมีชี่อว่าอาจารย์หนวดครับเป็นสายหลวงพ่อเปิ่นครับท่าน อ้อ.....ขอบอกอีกนิดครับตอนนี้มีฆาราวาสมาสักอยู่ที่วัดบางพระแล้วครับค่าครูการสักยันนั้นตกลงกันเองนะครับเพราะว่ารู้สึกได้แบบขึ้นทางด่วครับ ไม่มากครับแต่ก็แพงเอาการอยู่ครับ............สวัสดี............ที่ยังมีแบบสองระบบอยู่อีก......5555555
เห็นด้วยกับพี่ยุทธครับ
                    อาจารย์ หนวด ท่านเป็นศิษย์สายหลวงปู่เปิ่นโดยแท้ๆๆๆๆ....ครับ

ปล. อยากเห็นอาจารย์หนวดท่านกลับมาสักที่วัดอีกนะครับ

• ทุติยะ
  • **
เห็นมีพระอาจารย์พันธ์ ที่สิงห์บุรีแต่จำวัดไม่ได้คะ

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
ตามที่บอกมาครับที่วัดดีกว่าครับ

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
กระทู้เริ่มเบี่ยงเบนแล้วนะจ้ะ ... สักที่วัดบางพระ คงไม่ลำบากเกินไปนะครับแต่ก็แล้วแต่ศรัทธาคนเรา

ชอบที่ไหนไปที่นั้นไม่ขัดกันนะครับ ที่ว่ามีพระไปนั้นผมไม่ทราบนะครับ แต่ว่าไม่มีหลักฐานแล้วมาว่าแบบนี้

ต่างก็ว่าฟังมาอย่างนั้น ฟังมาอย่างนี้ ความจริงยังไม่รู้ รู้แค่ว่าฟังมา จะมาพูดมาบอกมากล่าวคนอื่นตามไปมันยังไงอยุ่

ต้นตำหรับอยู่ที่วัดแล้วครับ ไม่ห่างจากกรุงเทพมากครับ แต่ถ้าศรัทธาที่นั้นใกล้บ้านก็ไม่ว่ากันของงี้อยู่ที่ศรัทธา

เราชอบทางไหน ก็เดินทางนั้นครับ ไม่ต้องฟังคำใคร ไปตามที่ต้องการครับ ขอให้มีความสุข ...

วัดบางพระ วอ-อะ-ดอ-(วัด)-บอ-อา-งอ(บาง)-พอ-รอ-อะ(พระ) ...  :058:

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ถ้าศรัทธา แม้ว่าจะยากลำบากขนาดไหน

คงจะไม่เกี่ยง ว่าไกล หรือมีเหตุผลประการใดมาแย้ง ถ้าหากว่า "ศรัทธา" จริง ๆ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล

ขอโทษนะครับ ผิดถูกอย่างไรอภัยให้ด้วย ทางวัดกลับมาใช้นโยบายเดิมแล้วเหรอครับ คือว่าอนุญาตให้อาจารย์ฆราวาสทำการสักได้อ่ะครับ เพราะผมไม่ได้ไปมา 2 เดือนแล้ว เลยอยากอัพเดทข้อมูลนิดนึง
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้