ผู้เขียน หัวข้อ: สายอาจารย์ประสูติเชิญทางนี้หน่อยคับ  (อ่าน 2721 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
คืออยากทราบคาถา7นารีพันหลัก คาถาโกมารเทพ และคาถาวัวธนูของท่าน พอดีไม่ได้ใบคาถามาคับ แล้วก่อนท่องต้องนะโม3จบก่อนรึป่าวคับ รบกวนพี่ๆที่มีช่วยตอบให้น้องๆด้วยคับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สายอาจารย์ประสูติเชิญทางนี้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 12:42:26 »
อยากช่วยนะครับ แต่ไม่มีข้อมูลเลยครับ  :001:

ออฟไลน์ patrixt

• จตุตถะ
  • นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ พะ ทะ-ขอให้มีความเจริญในธรรม
เจ็ดนารีพันหลัก
กามมะลามัง อิตถี อิตถีลึงคะ อะกัน ตะ ติดฉามิพันธัง ปิยัง มะมะ
หลังจากนั้นให้อธิฐานเอาเถิดครับ

วัวธนู
นะข้านอนเจ้าจงนั่ง นะข้าสั่งเจ้าอย่าลืม นะข้าหลับเจ้าจงตื่น นะอย่าลืมที่ข้าสั่ง
แล้วสั่งความเอาไว้ได้