ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ  (อ่าน 1755 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek362

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคำแนะนำ
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 06:53:47 »
อยากทราบว่ามีเพื่อนบอกว่าถ้าจะไปสักห้ามไปคนเดียวจริงหรือครับ แล้วถ้าจะไปสักจะต้องไปประมาณกี่โมง แล้วสักน้ำมัน อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำอาจารย์ที่วัดบางพระให้ด้วย แล้วดอกไม้ เทียน หรือของไหว้ครูแถววัดหรือบริเวณกุฎิมีจำหน่ายหรือไม่ ผมไม่เคยสักเลยเป็นครั้งแรกช่วยแนะนำด้วย
หลังจากสักยันครูแล้วจะสักยันอะไรต่อดีช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วผมอยู่แถวเซ็นทรัลพระรามสอง จะนั่งรถโดยสารประจำทางสายไหนที่จะไปถึงวัดบางพระได้ครับ (ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ)[
color=#b00000][/color] 

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 07:04:12 »
ตามลิงค์นี้ไปคงมีคำตอบที่อยากทราบครับ

คลิ๊กที่ลิงค์เลยครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 09:08:20 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 08:08:20 »
ไม่ให้ไปคนเดียวเพราะอาจจะเหงา เหอๆ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:47:35 »
ไม่ให้ไปคนเดียวเพราะอาจจะเหงา เหอๆ
ใช่ครับ ต้องมีเพื่อนไปด้วยจะได้พูดคุยกันได้ไม่เหงา
แต่ถ้ามาถึงที่วัดก็จะมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อีกมากมายครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 05:35:13 »
ผมก้อไปคนเดี่ยวทุกครั่งครับ    ไปถึงแล้วเดี่ยวก้อมีเพือนเองครับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 06:14:51 »
อยากทราบว่ามีเพื่อนบอกว่าถ้าจะไปสักห้ามไปคนเดียวจริงหรือครับ แล้วถ้าจะไปสักจะต้องไปประมาณกี่โมง แล้วสักน้ำมัน อยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำอาจารย์ที่วัดบางพระให้ด้วย แล้วดอกไม้ เทียน หรือของไหว้ครูแถววัดหรือบริเวณกุฎิมีจำหน่ายหรือไม่ ผมไม่เคยสักเลยเป็นครั้งแรกช่วยแนะนำด้วย
หลังจากสักยันครูแล้วจะสักยันอะไรต่อดีช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วผมอยู่แถวเซ็นทรัลพระรามสอง จะนั่งรถโดยสารประจำทางสายไหนที่จะไปถึงวัดบางพระได้ครับ (ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ)[
color=#b00000][/color] 
บ้านพี่อยู่ไม่ไกลจากบ้านผมครับ  ผมอยู่แถวโลตัสพระราม 2  ถ้าเกิดว่าพี่จะไปพี่ไปกับผมก็ได้ครับ  ถ้าผมว่างเดี๋ยวผมแอดเมลพี่ไว้แล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:07:54 »
ที่หน้าบิ๊กซีพระรามสองมีวินรถตู้ไปนครปฐมครับ นั่งไปลงแยกท่านาได้เลยครับ ไปต่อยังไงลองค้นดูกระทู้เก่าดูน่ะครับเพราะมีอธิบายจากแยกท่านาไว้ละเอียดแล้วครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2829
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 09:16:49 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:37:39 »
ผมอยู่หลังบิกซีพระราม2คับ ผมพาไปก็ด้าย เเต่ต้องวันเสารนะคับ  หน้าบิกซีก็มีคับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 10:01:19 »
วันแรกก็ไปคนเดียว วันหลังก็ยังไปคนเดียว แต่ไปคนเดียวบ่อยๆยิ่งรู้จักคนมาก จากที่ไปคนเดียว ขากลับกลับด้วยกันเป็นขโยง จากนั้นจะไปวัดอีกก็ไม่เหงาอีกแล้ว  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 10:01:36 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 11:24:07 »
ไปคนเดียว บางคนเขากลัวมั้งครับไม่มีเพื่อน ไปสักยัน คงคิดว่า น่ากลัว

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 12:19:53 »
ไปคนเดียวเหมือนกันแรกๆก็กลัวดูไปดูมามีพี่ๆเพื่อนๆบอกเลยรู้จักกัน
ศิษย์วัดบางพระเป็นพี่น้องกันตั้งแต่ก้าวแรกเข้าวัด แล้วครับ อุ่นใจได้ครับ 21;

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 02:31:47 »
เสือ ไปไหนมาไหน ไปตัวเดียว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม