ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหลวงพี่ติ้ง  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ลงนะหลวงพี่ติ้ง
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:24:51 »
ล่าสุดไปลงนะกุฎิหลวงพี่ติ่งมา  แต่เนื่องจากว่าไม่ได้ถามข้อมูลใครเลย

มีข้อสงสัยว่า เค้าเอาแผ่นทองจากที่ไหนไปให้หลวงพี่ลงให้คะ

เพราะของตัวเองไม่มี เลยไม่ได้ลงทอง

แล้วมีผลเหมือนคนที่หลวงพี่ลงทองให้มั้ยคะ

ขอข้อมูลนิดนึงเผื่อครั้งหน้าจะได้ไม่พลาดอีก อิอิ :017: :017:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ตอบ: ลงนะหลวงพี่ติ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:45:19 »
แก้ไขคำผิด "หลวงพี่ติ่ง" พิมผิด ขออภัยด้วยค่ะ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:48:54 »
ตอนไปซื้อดอกไม้ธูปเทียนที่หน้ากุฏิพระอาจารย์ติ่ง บอกเขาว่าซื้อชุดลงนะครับ เขาจะมีทองคำเปลวมาให้ด้วยครับ
ชุดเล็ก 3 แผ่น ชุดใหญ่ 9 แผ่น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:58:17 »
มิน่าล่ะ พอดีซื้อตรงหน้ากุฎิใหญ่ของทางวัด ไม่มีแผ่นทอง

หลวงพี่ถามหาเราเลยงงเลย....

คราวหน้าไปใหม่ ขอบคุณค่ะ.... :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2553, 09:58:47 โดย snowwhite »

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 10:05:00 »
แนะนำชุดใหญ่ 100 บาท 9 แผ่น...แนะนำอีก...เวลาหลวงพี่ติ่งท่านลงให้ตั้งใจอธิฐานให้ดีเราปรารถนาอะไรแต่อย่านึกที่เป็นไปไม่ได้นะ
ก็ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องงานและเรื่อง....และเมตตาที่ต้องการนะ...
สุดยอดครับ...เราต้องมีความเชื่อและศรัทธาด้วยนะครับแล้วให้สังเกตุตัวเองดู
ขอบคุณครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2553, 10:07:10 โดย blc_18 »

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 10:08:28 »
ชุดเล็ก 3 แผ่น70บาท  ชุดใหญ่ 9 แผ่น 100 บาท   เปลี่ยนพานตรง หน้ากุฎิสักหลวงพี่แป๊ว ก็มีขอรับ 
อยู่ถัดมาทางด้านขวามือ ของกุฎิหลวงพี่ติ่ง ประมาณ5เมตร ขอรับ   

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 10:41:32 »
แนะนำชุดใหญ่ 100 บาท 9 แผ่น...แนะนำอีก...เวลาหลวงพี่ติ่งท่านลงให้ตั้งใจอธิฐานให้ดีเราปรารถนาอะไรแต่อย่านึกที่เป็นไปไม่ได้นะ
ก็ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องงานและเรื่อง....และเมตตาที่ต้องการนะ...
สุดยอดครับ...เราต้องมีความเชื่อและศรัทธาด้วยนะครับแล้วให้สังเกตุตัวเองดู
ขอบคุณครับ...

จากประสบการณ์ส่วนตัว ใช้เวลานานมั้ยคะว่าจะรู้สึกถึงสิ่งที่เข้ามา

ศรัทธาเต็มร้อย แต่ไม่ค่อยได้สังเกตตังเองเลยค่ะ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 11:17:04 »

จากประสบการณ์ส่วนตัว ใช้เวลานานมั้ยคะว่าจะรู้สึกถึงสิ่งที่เข้ามา

ศรัทธาเต็มร้อย แต่ไม่ค่อยได้สังเกตตังเองเลยค่ะ

ผมว่าจะช้าจะเร็วขึ้นอยู่ที่ตัวเราด้วยนะครับ แต่ได้ผลแน่นอนครับ ผมเองก็แว๊บไปลงบ่อยๆระหว่างรอสักครับ