ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้จะถึงปีใหม่แล้วร่วมอวยพรกันหน่อย  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุขกันมากๆนะครับและให้บารมีของหลวงพ่อคุมครองทุกคนครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอให้ทุกคนในที่นี้ มีแต่ความสุข แคล้วคลาด จากอันตรายทั้งปวง มีแฟนสวยๆ  และ บารมี หลวงพ่อคุ้มครองด้วยครับ :005:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น อำนาจแห่งอักขระเลขยันต์ที่พระอาจารย์ / อาจารย์ ทุกท่านได้ประสิทธิ์ประสาทให้กับท่านทั้งหลาย จงช่วยปกปักรักษาให้เพื่อนๆพี่ๆ ลูกหลานหลวงพ่อแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันอันตรายทั้งหลายทั้งปวง คิดสิ่งใดในทางที่ถูกที่ควรขอให้สมหวังทุกประการครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลโลกโปรดดลบันดาล ความสุข ความสมหวัง ความมั่งมี ความแคร้วคราด แก่ทุกผู้คนด้วยครับ
                                                ....ศรัทธาเกิด ปาฏิหารย์เกิด.....
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขออำนาจบารมีของหลวงปู่เปิ่นและพระอาจารย์วัดบางพระที่ศิษย์เคารพและนับถือทุกรูปจงดลบันดาลให้ลูกศิษย์หลวงปู่และครอบครัวทุกๆท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญไม่เจ็บไม่จนไม่ป่วยแคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง เฮงๆรวยๆกันถ้วนหน้าตลอดปี2554ที่กำลังจะมาถึงในไม่ช้านี้ สาธุ  

:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2553, 06:24:08 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ของท่านทุกๆคนครับ และผมขออวยพรให้หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อญา หลวงพ่อติ่งและหลวงพี่ทุกๆรูปมีสุขภาพแข็งแรงในปี 54ที่จะถึงนะครับ :054: :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอให้พี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระทุกคนมีความสุขความเจริญกันทั่วหน้าอย่าเจ็บอย่าจนปฏิบัติตนอยู่ในศีลในธรรมชีวิตมีแต่ความสุข....และขอให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกรูปมีสุขภาพแข็งแรงทุกรูปครับ :054:..ขอบารมีหลวงปู๋เปิ่นคุ้มครองศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ใกล้จะถึงปีใหม่แล้วร่วมอวยพรกันหน&
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 06:07:16 »
ขอให้รวย ขอให้รวย ทุกๆท่าน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2553, 06:09:26 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้มีความสุขทุกๆท่าน ครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ปีใหม่นี้ขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกคน ไม่เจ็บไม่ไข้นะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอให้สมาชิกทุกท่าน มั่งมี ศรีสุข อายุมั่น ขวัญยืน เจริญในอายุ วรรณะ สุขะ พละ ตลอดปีใหม่54ครับ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล

ปีใหม่นี้ขอให้คนไทยทุกคนมีความสุขมีความรักและมีแต่สิ่งดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้ามาในชีวิตน่ะค่ะ

เริ่มต้นใหม่พร้อมกันปีใหม่ที่กำลังจะมาถึงน่ะค่ะ   คนไทยรักกันและมีพ่อหลวงคนเดียวกัน........... :090: :090: :090: :090:
ศิษย์์หลวงปู่

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
รวยๆๆๆๆกันทุกท่าน มีความสุขตลอดปี2554
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
สุข สนุก สมหวัง ทุกท่านเทอญ.... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
 :114: ใกล้จะปีใหม่แล้ว ก็ขอ ให้พี่น้อง ทุกท่านจงมีแต่ความสุข เจริญทรัพย์ เจริญผล สิ่งใดที่ไม่ดีก็ขอให้ไปกับปีเก่าๆ เจอสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าเดิม
ขอให้บุญบารมีของหลวงปู่เปิ่น คุ้มครองรักษาให้ปลอดภัยจากภัยอันตรายต่างๆ คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมความปราถนานะคับ สุขภาพร่างกายแข็งแรงห่างจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ รักพี่ๆน้องๆวัดบางพระทุกคน ครับผม ... :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ chompoo_2529

• เธอคือคนที่รัก ส่วนเขาคือคนที่ใช่
  • ทุติยะ
  • **
  • ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนภักดี
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่ สมาชิกลูกศิษย์วัดบางพระทุกคนคะ ปีใหม่นี้ขอให้พี่น้องทุกคนประสบแต่สิ่งดีดี มีความสุขสมตามความปรารถนาทุก ๆ อย่างนะคะ

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอให้บุญบารมีของหลวงพ่อจงปกปักรักษาคุ้มครองลูกศิษย์ ชาวบางพระทุกๆคนด้วยครับ
คิดสิ่งใดก็ขอให้สมหวังปรารถนาน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ก่อนปีใหม่ก็ ขออันนี้ก่อนละกันครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ในวารดิถีขึ้นปีใหม่
รัตนะตรัยวอนอ้างสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ทั่วสากลดลอวยพร เนรมิตร
ที่สถิตในโลกาขออัญเชิญ

ส..................ส่ง...สุขสมภิรมย์หมาย ใจปองเถิด
ค...................ความ..สุขเลิศเกิดหลั่ง สรรเสริญ
ส..................สุข...ประเสริฐพรล้ำ กว่าหวังเกิน
ให้นานเนินเกินคำ..ที่อวยพร
ที่มา ธรรมจักรดอทเนต
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้ทุกคนพี่น้องชาววัดบางพระ มีความสุขกันทุกคนเลยนะครับ    :114:

ขอให้พระอาจารย์ทุกรูปสุขภาพแข็งแรงด้วยนะครับ    :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2553, 11:41:55 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ก่อนปีใหม่ก็ ขออันนี้ก่อนละกันครับ

ฮาได้อีก ดาราประวัด 5555+

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้พี่น้องฯ มีสุขภาพเเข็งเเรง ร่ำรวย และขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองให้ทุกท่านแคล้วคลาดปลอดภัย    เฮงๆๆๆ ทุกท่าน ครับ  :002:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้ทุกๆท่านจงมีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพแข็งแรง แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปรวง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อแดง และหลวงพอโอภาษีอีกทั้งหลวงพ่อกบ อวยพรให้พี่น้องและเพื่อนฝูง ชาวบางพระทุกท่านโชคดี ให้พบแต่คำว่ามี คำว่าได้คำว่าสมหวัง และ เพิ่มพูนด้วยสติ ก่อเกิดปัญญา เพื่อ ชนะปัญหา นำพาความสำเร็จในสิ่งที่หวังปราถนา อย่างเต็มประสิทธิภาพและประสิทธิผล
ใครอยากได้แฟนก็ขอบารมีครูบาอาจารย์ เทพยดา เจ้าที่เจ้าทาง  ช่วยดลจิตดลใจให้เขารักเราเหมือนเรารักเขา ใครที่ยังเครียดกับงานก็ขอให้พบหนทางสว่างในการปรับตัว ปรับวิถี ไปในคำว่าพอดี และดีพอ ส่วนพี่น้องที่ยังขาดแคลนโชคลาภ ก็ให้หันมาทำบุญกุศลฉลองปีใหม่ที่วัดและรับโชครับลาภกันตาม
แบบชาวบางพระที่น่ารัก ขอให้มิตรภาพพี่น้องบางพระ แน่นแฟ้นทุกวันๆ ขอให้ ใครที่เคยก้าวผิด ดวงตก ทำอะไรลุ่มๆดอนๆได้พบทางสว่าง พบแต่สิ่งดีๆ
ด้วยบารมีครูอาจารย์ ใครที่ กำลังจะไปสู้ปีชงก็ขอให้ มีสติ มีปัญญา มีทางแก้กัน ตามวิถีชาวบางพระ และให้เป้นปีที่ดีที่สุดในชีวิตของพี่น้องบางพระเราตราบนานเท่านานครับ

ขอบารมีบูรพาจารย์ ของเราคุ้มครองพี่น้องทุกท่านในปีใหม่อันแสนดีที่จะมาถึงนี้ครับ
ครูรักษาครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ dragon028

• การยอมจำนนบางครั้งก็จะเป็นหนทางที่ดีที่สุดที่จะนำไปสู่ความสำเร็จ
  • ทุติยะ
  • **
  • Yielding is sometimes the best way of succeeding.
    • MSN Messenger - pkapong@hotmail.co.th
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่ 2554
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2553, 08:23:46 »
เนี่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน ขอให้พระอาจารย์ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไป

และขอให้สมาชิกทุกๆท่านมีความสุข สุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัย ตลอดไป และรวยๆๆๆๆ  แต่ต้องขยันด้วยนะครับ
[shake]dragon028[/shake]

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
HAPPY NEW YEAR
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2553, 08:20:04 »
  เนื่องในวาระดิถีวันขึ้นปีใหม่นี้
ขอให้สิ่งศักดิ์ทั้งหลายรวมทั้งพระบารมีของหลวงพ่อเปิ่น
จงคุ้มครองให้พวกเราชาวลูกศิษย์วัดบางพระ
จงมีแต่ความสุขความเจริญตลอดปี 2554
ทั้งด้านการงาน..การเงิน..พร้อมทั้งด้านความรัก
อย่าเจ็บ..อย่าจน..คิดอะไรก็ขอให้สมดังปรารถนาทุกๆท่าน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่นะครับ
ผมขอให้พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ มีแต่ความสุขความเจริญ มีความสุขทั้งกายทั้งใจ เดินทางไปไหนมาไหน ก็ให้แคล้วคลาดปลอดภัยนะครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
๒๕๕๔
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2553, 03:54:52 »
:005:***** สวัสดีปีใหม่ครับ***** :005:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ๒๕๕๔
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2553, 04:16:49 »
สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้พี่ๆน้องๆน้าๆมีสุขภาพแข็งแรงครับ และก็เฮงๆรวยๆ :002:ครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวัสดีปีกระต่ายครับ ขอให้เป็นกระต่ายทองนะครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยปกปักรักษา พี่ๆน้องๆชาวเว็ปบางพระทุกๆคนเลยนะครับขอให้มีความสุขกันมากๆนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่นะคุนโยมศิษย์พระเดชพระคุณหลวงปู่กระผมก็เป็นศิษย์ของที่นี่เหมือนกันนะตอนนี้บวชอยู่ครับขอให้ศิษย์ทุกๆๆๆๆท่านจงมีความสุขความเจริญ  ในลาภยศ  สรรเสริญ  ขอให้ทุกท่านมีเงินมีทองไหลมาเทมาไม่ขาดสายดั่งสายน้ำที่ไหลไม่หยุดฉันใดก็ฉันนั้นขอให้มีความสว่างไสวในชีวิตตลอดปี   2554  นี้ และปีต่อๆๆไปด้วยเทอญ    สาธุ    ที่วัดของ  กระผมก็มีสวดมนต์  ข้ามปีเช่นกันนะขอเชิญทุกท่านที่ไม่ได้ไปไหนยังไม่เมาก็ขอเชิญ  นะครับ  ที่วัดอมรธายิการาม  (  วัดใหม่ยายมอญ  )  เวลา   20.00  น  นะครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่าน แข็งแรง ทั้งกาย ทั้งใจ ตลอดปี ๒๕๕๔
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

สวัสดีปีใหม่ 2554 ปีกระต่ายทอง
ขอให้ทุกท่านมีความสุข มีสุขภาพแข็งแรง นอนหลับขอให้ได้เงินพัน นอนฝันขอให้ได้เงินหมื่น
นอนตื่นขอให้ได้เงินแสน กางแขนขอให้ได้โชคลาภ   ร่ำรวยทุกคนนะครับ
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่ พี่น้องทุกท่านครับ
ขอให้พี่น้องทุกท่าน  สุขภาพแข็งเเรง  ร่ำรวย ครับ  :015:

ออฟไลน์ nut

• ทุติยะ
  • **
ดีปีกระต่ายค่ะ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีวันปีใหม่นะครับ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 ม.ค. 2554, 12:00:08 »
   ในที่สุดก็วันปีใหม่ซะทีนะครับ ผมขอให้พระอาจารย์ทุกรูปมีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ แล้วผมก็ขอให้ศิษย์วัดบางพระทุกท่านมีความสุขในวันปีใหม่นี้ คิดอะไรก็ขอให้สมหวังดังปราถนา สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัย จงบันดาลให้ประเทศไทยมีแต่ความสงบสุข สามัคคีกันอย่าแตกแยก ขอบุญอำนาจบารมีของหลวงปู่เปิ่นปกปักษ์รักษาลูกศิษย์ทุกคนด้วยเทอญ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
สวัสดีปีใหม่ครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ nookkungolk

• ไม่ระบุ
  • ทุติยะ
  • **
  • ไม่ระบุ
    • MSN Messenger - nookkungolk@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่ระบุ
    • ไม่ระบุ
    • อีเมล
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
ครูครูคือใครในวันนี้
ใช่อยู่ที่ปริญญามหาศาล
ใช่อยู่ที่เรียกว่าครูอาจารย์
ใช่อยู่นานสอนนานในโรงเรียน

ครูคือผู้ชี้นำทางความคิด
ให้รู้ถูกรู้ผิดคิดอ่านเขียน
ให้รู้ทุกข์รู้ยากรู้พากเพียร
ให้รู้เปลี่ยนแปลงส

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
ขอให้ทุกคนที่ได้อ่านข้อความนี้จงมีแต่ความสุขความเจริญไม่ตกทุกข์ได้ยากตลอดกาล เทอญ อิอิ
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ตอบ: ใกล้จะถึงปีใหม่แล้วร่วมอวยพรกันหน&
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 ม.ค. 2554, 08:56:53 »
สวัสดีปีปีใหม่ ๒๕๕๔ ขออานุภาพคุณพระศรีรัตนตรัย หลวงปู่หิ่ม หลวงปู่เปิ่น ครูอักขระ ครูเลขยันต์ ครูมนต์ ครูคาถา ครูวิชา ครูอาคม ครูพระฤาษีทั้ง๑๐๘ ตนและพรมเทพเทวดาทั้งหลายในสากลจักรวาลจงประทานความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคลสมบูรณ์พูลผลจงมีแด่ทุกๆท่านตลอดไปเนื่องในโอกาสปีใหม่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2554, 09:00:59 โดย jaroenthai »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
ปีกระต่ายขอให้อย่าร้ายเหมือนปีเสือและขอให้ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นและคนไทยจงมีแต่ความสุขความเจริญขอบารมีหลวงพ่อช่วยคุ้มครองครับ