ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารพรายที่วัดบางพระเฮี้ยนไหมครับ  (อ่าน 2037 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
กุมารพรายที่วัดบางพระเฮี้ยนไหมครับ  :065:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: กุมารพรายที่วัดบางพระเฮี้ยนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 12:47:40 »
วัดบางพระ ไม่เคยสร้างกุมารพราย ครับ จึงไม่รู้ว่าเฮี้ยนหรือเปล่า
มีแต่ กุมารเทพ กุมารทอง แล้วก็ รักยม ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: กุมารพรายที่วัดบางพระเฮี้ยนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 12:56:05 »
กุมารทอง "น้องพารวย"ของผมให้คุณครับ ยังไม่ปรากฎสิ่งใดให้เห็น แต่ประจักษ์ด้วยคุณและความรู้สึกว่าน้องพารวย ช่วยนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 09:43:13 »
ของผม น้องจิ้บ น้องจ้อย  น้องพานทอง ตอนเช้าจะถวายน้ำแดง สายๆๆมางานล้นมือครับ :005: :005: :005: เลี่ยมพระไม่ทันครับ  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 03:40:48 »
ของผมเจ้า เจ้ายม ส่วนกุมารทอง
น้องเมสซี่ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 06:27:19 »
วัดบางพระ ไม่เคยสร้างกุมารพราย ครับ จึงไม่รู้ว่าเฮี้ยนหรือเปล่า
มีแต่ กุมารเทพ กุมารทอง แล้วก็ รักยม ครับ
ตามที่ท่านโยคีแนะนำครับ ประสบการณ์กับผู้ที่นำไปบูชามีเยอะครับ แต่คงไม่เรียกว่าเฮียน เพราะไม่ใช่สายพรายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2554, 06:28:08 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 09:56:57 »
น้องกุมารทองส่วนมากจะช่วยเหลือในสิ่งที่ให้คุณคิดไม่ถึง..ช่วยเตือนในสิ่งที่ไม่หนักหนาสาหัส เช่นเรียกลูกค้าช่วยขายของให้ดีขึ้น
น้อง..นำโชค..ของผมตอนนี้ก็ช่วยอยู่
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา