ผู้เขียน หัวข้อ: คือจะยกลูกให้เป็นลูกพระต้องเตรียมอะไรบ้างครับ  (อ่าน 18672 ครั้ง)

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
คือเคยไปดูดวงมาบอกเขาบอกว่าลูกจะอยู่กับเราไม่นาน ตอนลูกยังไม่คลอด แต่ตอนนี้อายุได้6เดือนละครับ
เลยอยากจะแก้เคล็ดด้วยการยกลูกให้เป็นลูกพระ
ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ สอบถามพี่น้องผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
กะว่าเดือนหน้าจะไปกราบหลวงปู่ยวง วัดโพธิ์ศรี อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี และจะยกลูกชายให้เป็นลูกท่านอะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ไปขอความเมตตาจากหลวงปู่เลยดีกว่าครับว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ส่วนตัวผมเอง แม่ผมเล่าให้ผมฟังนะครับ ตอนท่านไปกราบหลวงพ่อโสธร ท่านยกผมให้เป็นลูกหลวงพ่อโสธร แต่ขอหลวงพ่อโสธรว่า ขอตีและว่าผมได้ จนตอนนี้ผม40กว่าแล้ว ผมรู้ว่าถ้าขอพระพุทธรูป คงใช้อธิษฐานนะครับ ส่วนขอยกเป็นลูกพระสงฆ์นี่ไม่ทราบว่าต้องใช้อะไร? ส่วนเรื่องดูดวงผมว่า50-50นะครับ เขาจะอยู่กับเราหรือไม่ นานแค่ไหน ผมว่าเป็นเรื่องบุญกรรมที่มีต่อกันครับ แต่ถ้าจะแก้เคล็ดที่ดูดวงมาและเพื่อความสบายใจของเรา ทำไปเถอะครับ ไม่ได้เสียหายอะไร ผมว่าดีเสียอีกครับ เอาลูกไปฝากเป็นลูกหลานพระสงฆ์ที่เราศรัทธานับถือ

ขอบคุณครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน