ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีใช้สีผึ้งของหลวงปู่ทิม วัดพระขาวครับ  (อ่าน 3436 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีพ่อผมเพิ่งไปเที่ยวอยุธยามาครับ..แล้วก็ได้แวะวัดพระขาว
บูชาสีผึ้งมาขวดนึงตามแบบในภาพ..เห็นว่าทันหลวงปู่ปลุกเสกด้วย

ที่อยากทราบคือ วิธีใช้สีผึ้งของหลวงปู่ต้องบูชาด้วยคาถาอะไร..และ มีวิธีการบูชายังไงบ้าง

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับผม

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
สีผึ้งทั่วไปส่วนมากจะสำเร็จด้วยจิตของผู้อธิฐานจิตเสกมาแล้ว ก่อนเราใช้ก็พึงวางอารมณ์ให้เป็นเมตตา และอธิษฐานเอาอย่างไรก็ตามแต่

ถ้าจะใช้คาถาบทนี้ก็ใด้ครับ  ชิวหายัง มธุรัง วาจัง ชิวหาวาจันติ แล้วจึงสีปาก

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สีผึ้งทั่วไปส่วนมากจะสำเร็จด้วยจิตของผู้อธิฐานจิตเสกมาแล้ว ก่อนเราใช้ก็พึงวางอารมณ์ให้เป็นเมตตา และอธิษฐานเอาอย่างไรก็ตามแต่

ถ้าจะใช้คาถาบทนี้ก็ใด้ครับ  ชิวหายัง มธุรัง วาจัง ชิวหาวาจันติ แล้วจึงสีปาก

ขอขอบคุณ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ