ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 1519 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 05:14:15 »

ปีนี้ผมได้ไป เลือกทหาร เเต่ก่อนไปผมได้ไปขอหลวงพ่อ ไม่อยากเป็นทหาร  วันนี้ 3 เม.ย 54 ผมได้ไปเลือกทหาร มออกจากบ้าน 6.00 น พอไปถึง ตื่นเต้นมากครับ พอเค้าเรียก ผม คนเเรก โดนด่าเลยครับ ผมขอสมัครทหารอากาสเพราะว่ามันใกล้บ้าน (โรงเรียนการบินกำเเพงเเสน)พอเค้าเรียกผม ผมนึกถึงหลวงพ่อเปิ่น ดังกับสรรค์มาโปรด (น้ำหนักเกิน) โคตรดีใจ ครับ เเต่ผมบอกว่าผมถ้าไม่โดนทหาร จะบวชครับ บวชเเล้วก็อยากไปอยู่กัยหลวงพี่โต้งมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2554, 05:16:17 โดย เด็กบางปลา »
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: บารมีหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 07:44:49 »
เป็นทหารดีออก เป็นรั้วของชาติ มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี   :025:

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 08:09:28 »
เป็นทหารได้อะไรมากกว่าที่คุณคิด(สนุกสนานครับ)

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 08:10:23 »
ขอดีของใบแดง คือ การได้รับการฝึกทางร่างกาย และ จิตใจให้มีความอดทน อดกลั้นครับ อนาคตอาจได้เป็น นายพลครับ  ขอดีของใบดำ คือ การได้มีอิสระใช้ชีวิตแบบที่เคยเป็นครับ อนาคตก็แล้วแต่จะเลือกครับผม ผิดถูกประการได้ ขอออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม  :054: :054:                            (ปล. บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกท่านครับ)

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ