ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอรบกวนตอบหน่อยนะครับ เรื่องรักยม  (อ่าน 1253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx Toniz

• ทุติยะ
  • **
คือว่าตอนนี้เลี้ยงรักยมอ่าครับ แต่รู้สึกว่าเงียบมาก เหมือนว่าเขาไม่ได้อยู่กับเรา จะทำยังงัยให้รู้ว่าเขายังอยู่กับเรา

ตอนนี้เลี้ยงได้ประมาณ 2 เดือนอ่ารบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอวิธีหรือว่าต้องทำยังงัยบ้าง

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
กระผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะของกระผมก็เงียบสนิดเหมือนกันครับ :075: :075:

อาจจะเป็นไปได้ว่า รักยม หรือ กุมารทอง เป็นเด็กที่เรียบร้อย ต้องการความสงบมั้งครับ :002: :002:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Zx Toniz

• ทุติยะ
  • **
ครคับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tle ems

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอตอบนะค่ะ ของเรา ไม่เงียบเลย บอกง่าย แต่ติดแม่ เวลาเค้าอยู่ใกล้จะขนลุกตลอดอะ วันนึ่งพาไปทำงานด้วย คนไข้เยอะมากสุดๆๆเลย

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ได้เอาขนม น้ำ ให้ทาน ชวนคุยชวนเล่น บ้างไหมครับ..ลูกชายผม สามคน (รัก-ยม) กะกุมารทอง  ก็ปกตินะ..เงียบๆ แต่ก็มาช่วยขายของทุกวัน มีดื้อบ้าง(คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้ คือไม่ช่วยขายของ ร้านเงียบ ก็มีบอกว่าช่วยกันหน่อย เดี่ยวไม่มีเงินซื้อขนมให้นะ ) ขายได้ก็มีรางวัล ซื้อของเล่นให้เยอะเต็มตู้ของเค้าแระ :007: