ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1202 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 03:37:39 »
ผมเองก็เป็นศิษย์วัดบางพระคนหนึ่งครับ แต่ก่อนที่จะมาสักกับพระอาจารย์ที่บางพระผมได้สักหนุมานกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งที่ลพบุรีมา
(ไม่ใช่สายวัดบางพระนะครับ)แต่ปัจจุบันพระอาจารย์ท่านนี้ได้มรณะภาพไปแล้ว
ปัญหาของผมคือผมจะให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระเป่าครอบให้อีกทีได้ไหมครับ ตอนนี้ผมอยู่สุราษฏร์ธานีครับ
เลยไม่สะดวกไปถามพระอาจารย์เองเลยขออนุญาติถามพี่ๆในบอร์ดครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 09:28:53 »
ผมเองก็เป็นศิษย์วัดบางพระคนหนึ่งครับ แต่ก่อนที่จะมาสักกับพระอาจารย์ที่บางพระผมได้สักหนุมานกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งที่ลพบุรีมา
(ไม่ใช่สายวัดบางพระนะครับ)แต่ปัจจุบันพระอาจารย์ท่านนี้ได้มรณะภาพไปแล้ว
ปัญหาของผมคือผมจะให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระเป่าครอบให้อีกทีได้ไหมครับ ตอนนี้ผมอยู่สุราษฏร์ธานีครับ
เลยไม่สะดวกไปถามพระอาจารย์เองเลยขออนุญาติถามพี่ๆในบอร์ดครับ
ขอบคุณครับ
ได้ครับผมไม่มีปัญหา อาจารย์ที่ไหนก็ได้ที่ท่านมีพุทธาคมจริงๆ ไม่จำเป็นจะต้องที่บางพระอย่างเดียว อยากให้ดีนะครับเวลามีการครอบครูที่ไหนก็ให้ท่านเข้าร่วมพิธีและระลึกถึงครูอาจารย์ที่ท่านได้เคารพบูชาก็เป็นอันเสร็จพิธี

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 12:06:35 »
หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ 25; 25;

ข้าพเจ้า ยินดีกับคุณน้องด้วยครับ ที่ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระครับ :016: :053: :015:

ถึงพระอาจารย์ที่สักยันต์ให้กับคุณน้อง ได้มรณะภาพแล้ว แต่ก็เป็นครูบาอาจารย์ของคุณน้องครับ

ส่วนเรื่องเป่าครอบครู ข้าพเจ้าแนะนำให้มาวัดบางพระงานไหว้ครู องค์หลวงพ่อเปิ่นครับ

ตอนเข้างานพิธีไหว้ครู ก็นึกถึงครูบาอาจารย์ที่มรณะภาพ และ องค์หลวงพ่อเปิ่นครับผม :054: :054:

แล้วคุณน้องจะสมดังใจหมายทุกประการแน่นอนครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 08:19:32 »
พอดีเพิ่งเข้ามาอ่านครับ
ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบมากครับ แต่ถ้าจะให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระเป่าให้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 02:24:06 »
ชื่นชมครับ :053: :053: :053:
ศิษย์ไม่ลืมครู
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"